[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Thảo Luận Về Rau Sạch [đang di chuyển dữ liệu...] > Biện Pháp Phòng Trừ Sâu Bệnh
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Hỏi cách diệt rết
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

HƯỚNG DẪN ĐƯA HÌNH ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN - 08.2018

VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Hỏi cách diệt rết

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <12
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
cỏdại Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 29 Dec 2012
Địa chỉ: 1260ldt13gv
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn cỏdại Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Jul 2013 lúc 7:48pm
Rết thích sống ở nơi tối, ẩn ướt có nhiều lá cây mục. Cây bạn ngoài nắng nhưng trong đất tối.
Rết là loài săn mồi về đêm, bắt các loài côn trùng nên có lợi cho cây trồng.
Môi trường cây trồng là thuận lợi cho rết tìn đến ở, bạn chỉ hạn chế được chúng bằng thùng @ và không bỏ lá cây vào đất.
Sử lý đất thường xuyên cũng hạn chế rết (đất trồng rau ăn lá hiếm thấy rết).
   Rết: sinh vật có lợi sao lại diệt chúng.
Quay về đầu
mehainam2003 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 25 Aug 2012
Địa chỉ: HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn mehainam2003 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Jul 2013 lúc 7:49pm
Từng viết bởi MinhTri1982 MinhTri1982 Đã được viết:

Ý ẹ , theo mình bỏ hay đem phơi số đất đó đi . Theo mình biết Rết sống trong nơi tối + ẩm ướt ( chả bít đúng kg nữaÚi tội quá >) . Có gì sai đừng mắng mình nghe , tội mình lắm Cry

Úi ! tội quá cơ chẳng mắng đâu. MinhTrí thay đổi quá mình chẳng nhận ra Smilehì.
Quay về đầu
me0c0n Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 20 Jun 2013
Địa chỉ: Hà Nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn me0c0n Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Jul 2013 lúc 8:46pm
tốt nhưng mà nhìn nó ghê quá ạ. nhỡ nó cắn cho 1 miếng thì đau lắm ạ
Quay về đầu
cỏdại Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 29 Dec 2012
Địa chỉ: 1260ldt13gv
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn cỏdại Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Jul 2013 lúc 9:11pm
Từng viết bởi me0c0n me0c0n Đã được viết:

tốt nhưng mà nhìn nó ghê quá ạ. nhỡ nó cắn cho 1 miếng thì đau lắm ạ
   Khối con nhìn còn gớm hơn, như con Trùm ươn ướt sờ nó nhũn nhũn, ớn. Nhỡ nó cắn cho một miếng thì mình cắn lại nó một phátLOLLOLLOL.
Quay về đầu
me0c0n Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 20 Jun 2013
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn me0c0n Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Jul 2013 lúc 9:56pm
dạ thôi ạ.mấy cái con nhiều chân ý mình đấu k lại đâu ạ. vì mình chỉ có 2 chân thôi.
Quay về đầu
hieu_bacha Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 24 Oct 2007
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn hieu_bacha Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Jul 2013 lúc 10:42pm
Bạn kiếm ít thuốc trừ sâu sinh học mà tiêu diệt nố thôi.
Cùng nhau trồng rau sạch
Công ty Cổ Phần OHF
Thương hiệu trong lĩnh vực trồng rau tại nhà
www.trongrau.vn
https://www.facebook.com/caydautay
DD: 01238008989
Quay về đầu
daica_dihoc Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 27 Mar 2013
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn daica_dihoc Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Jul 2013 lúc 11:21pm
Sao ko để nó lớn quấn vài vòng trong keo rồi ngâm rượu để xoa bóp vậy.mình đang có 1 hủ 14 con dài hơn gang mập bằng chiếc đũa,con này mà cắn đâu có sao,chỉ tê và đứng yên 1 chút thôi.mình thấy đâu có ai phải truy sát con này mà dùng độc dược,dùng chân đạp nó là dc mà
Quay về đầu
bestofstrongman Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 21 May 2016
Địa chỉ: HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn bestofstrongman Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 21 May 2016 lúc 10:28am
Từng viết bởi mehainam2003 mehainam2003 Đã được viết:

Từng viết bởi MinhTri1982 MinhTri1982 Đã được viết:

Ý ẹ , theo mình bỏ hay đem phơi số đất đó đi . Theo mình biết Rết sống trong nơi tối + ẩm ướt ( chả bít đúng kg nữaÚi tội quá >) . Có gì sai đừng mắng mình nghe , tội mình lắm Cry

Úi ! tội quá cơ chẳng mắng đâu. MinhTrí thay đổi quá mình chẳng nhận ra Smilehì.

theo bài này http://trongraulamvuon.com/kinh-nghiem-lam-vuon/ret-vuon-an-cac-re-to-va-re-con-cua-cay-rau/ thì rết có hại bạn ơi.

vì rết trong bài khá giống như rết của chủ thớt nêu, loại nhỏ nằm trong đất chứ ko phải to.

có cách nào xử lý tụi phá hoại này ko mọi người. k biết mấy con này có cắn giun ko nữa
Quay về đầu
dongvan03 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 24 Mar 2016
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn dongvan03 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 May 2016 lúc 1:55pm
Từng viết bởi daica_dihoc daica_dihoc Đã được viết:

Sao ko để nó lớn quấn vài vòng trong keo rồi ngâm rượu để xoa bóp vậy.mình đang có 1 hủ 14 con dài hơn gang mập bằng chiếc đũa,con này mà cắn đâu có sao,chỉ tê và đứng yên 1 chút thôi.mình thấy đâu có ai phải truy sát con này mà dùng độc dược,dùng chân đạp nó là dc mà
Ghê quá bạn ơi, nhìn nó đã thấy ghê rồi, còn để nó cắn nữa. Thú thật mỗi lần mình nhìn thấy rết là mình giết luôn.
Mình đc nghe bố mẹ nói lại: Con sên bò xung quanh con rết, vừa bò vừa nhả cái nhớp nhớp là con rết chết. Cái này có thật ko nhỉ?
Quay về đầu
tuan_robert Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 19 Apr 2019
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn tuan_robert Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 19 Apr 2019 lúc 3:51pm
Chào mọi người, mình là người mới và mình cũng đang tập trồng rau.
Tuy nhiên cũng giống như chủ topic đã nêu, chậu rau nhà mình có nhiều con rệp nhỏ như vậy. Và cũng không biết nó có hại hay lợi, search nhiều trên mạng nhưng cũng không có thêm thông tin và chỉ ra duy nhất topic này.

Ai có cao kiến gì về vấn đề này không xin chỉ giáo. Xin cám ơn.

Note: chậu nhà mình thi thoảng có chôn 1 ít rác sinh hoạt vào đất (gồm rau cỏ, lá, vỏ trứng vịt,...) và khoảng đất này là khoảng xuất hiện nhiều rết nhất.
Nếu nó gây hại thì mình dùng thuốc diệt sâu có tác dụng không?

Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <12
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.266 Giây.