[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Hội Rau Sạch [đang chuyển dữ liệu...] > Hội Rau Sạch Miền Nam
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Lược ghi Buổi Họp Mặt Diễn Đàn Rau Sạch 27/12/2015
VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Cần mua cây giống dâu tằm

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  12>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
Vy Lê Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 23 Jul 2013
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Vy Lê Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Cần mua cây giống dâu tằm
    Đã đăng: 06 Aug 2013 lúc 4:38pm
Hiện nay em rất thích trồng cây dâu tằm mà không biết ở đâu bán cây giống,xin hỏi các bác, cô chú, anh chị hay bạn nào biết chỗ bán thì chỉ giúp Vy nha, hoặc nhà ai có trồng thì cho Vy xin mua 1 cây giống về giâm cành được không ạ. Vy cám ơn nhiều.
Makeup Vy Lê : 01236637287
Quay về đầu
kendark Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 15 Aug 2010
Địa chỉ: ha noi
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn kendark Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Aug 2013 lúc 5:05pm
Bạn phải nói bạn ở khu vực nào thì mọi người mới có thể tư vấn giúp được chứ .
Quay về đầu
maiha88 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 01 Apr 2013
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maiha88 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Aug 2013 lúc 5:32pm
Vy lê ở đâu nhỉ? Ở hà nội mà gần tx thì để mình xin rùi mang ra cho 1 cành về giâm
Mỉm cười và bước! Đường đi k phải ở dưới chân mà chính từ trong tâm. Khi tâm k phiền não thì không ai có thể làm bạn phiền não. Khi bạn không thể buông bỏ thì chính là tự đem phiền não đến cho mình.
Quay về đầu
lehoanggia Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 22 May 2012
Địa chỉ: Hóc Môn - HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lehoanggia Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Aug 2013 lúc 5:35pm
SG thì tới vườn mình nhé, muốn chặt bao nhiêu nhánh cũng có
Quay về đầu
Vy Lê Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 23 Jul 2013
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Vy Lê Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Aug 2013 lúc 6:41pm
Cám ơn kendark, maiha88 đã có lòng quan tâm, tư vấn cho Vy. Vy ở SG , quận Bình Thạnh gần nhà Bác Sâuuuuuu. Vy cũng xin cám ơn Anh lehoanggia đã ngỏ ý cho Vy qua xì trum vài cành về giâm ạ
Makeup Vy Lê : 01236637287
Quay về đầu
sauvi Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 09 Sep 2009
Địa chỉ: Đồng Nai
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn sauvi Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Aug 2013 lúc 7:22pm
Lỡ xin rồi thì bứng nguyên cây to về trồng mau được xơi trái, cắt cành trả lại chủ!
Quay về đầu
chihung74 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 24 Oct 2011
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn chihung74 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Aug 2013 lúc 7:27pm
Ai có cách làm cho cây dâu tằm ra trái ko chỉ mình với
Quay về đầu
lamdaika Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 19 Jun 2012
Địa chỉ: HN
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lamdaika Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Aug 2013 lúc 9:11pm
Từng viết bởi chihung74 chihung74 Đã được viết:

Ai có cách làm cho cây dâu tằm ra trái ko chỉ mình với

Dâu tằm hình như có 2 loại trước em cũng trồng 1 cây mãi không ra trái nhưng 1 cây cứ bật mầm là kết trái.Theo cách của em cắt hết cành lá xiết nước 10 hôm rồi tưỡi đẫm trở lại. Cây sẽ bật mầm và kết trái.Lưu ý cây dâu tằm phát truyển mạnh vào mùa xuân, hè ..nhưng mùa đông thì trụi lá.

Quay về đầu
vuonraumini96 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 05 Apr 2013
Địa chỉ: không
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn vuonraumini96 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Aug 2013 lúc 9:54pm
cây này nhà e bao la ăn chả hết
mà sâu cũng hok ít 
ước mơ vườn rau
Quay về đầu
nguyenvantinh Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 11 May 2017
Địa chỉ: 299/15A P15 ly
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn nguyenvantinh Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 11 May 2017 lúc 12:57am
Từng viết bởi lehoanggia lehoanggia Đã được viết:

SG thì tới vườn mình nhé, muốn chặt bao nhiêu nhánh cũng có
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  12>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.375 Giây.