[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Bảo Quản Sau Thu Hoạch > Công Nghệ Thu Hoạch
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - cách thu hoạch rau mầm cuc nhanh
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

HƯỚNG DẪN ĐƯA HÌNH ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN - 08.2018

VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

cách thu hoạch rau mầm cuc nhanh

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1234>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
stormeyes Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 19 Oct 2010
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn stormeyes Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 21 Mar 2012 lúc 10:04pm
Hi bạn Nghiền rau mầm,
Mình mới bắt đầu trồng rau mầm được hơn 1 tháng thôi. Không hiểu sao mình trồng rau muống bị thất bại suốt, mầm nảy không đều, không nảy mầm, hoặc cây rất còi, trong khi các mầm khác thì tương đối okie. Mình thấy bạn trồng rau muống đều và đẹp quá.
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn stormeyes Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 21 Mar 2012 lúc 10:29pm
Mà bạn Nghienraumam ơi, bạn mua hạt giống rau muống ở đâu vậy, chỉ cho mình với. Thanks! 
Quay về đầu
Dân ghiền rau mầm Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 12 Nov 2011
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Dân ghiền rau mầm Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 22 Mar 2012 lúc 8:09am
Từng viết bởi Ty Ty Đã được viết:

Bác dùng hệ thống phun sương có hẹn giờ, phải không ạ?
Chào bác Ty,
Đúng thế đó bác, mình đang phát triển hệ thống tưới tự động chuyên dùng cho rau mầm.
Bác có ở TPHCM ko? mình ở q6, bữa nào ghé qua chổ mình tham quan mô hình của mình nhé.
Rất vui được làm quen với bác.
Chào thân,
GRM
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Dân ghiền rau mầm Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 22 Mar 2012 lúc 8:21am
Từng viết bởi stormeyes stormeyes Đã được viết:

Mà bạn Nghienraumam ơi, bạn mua hạt giống rau muống ở đâu vậy, chỉ cho mình với. Thanks! 
Mình đang dùng và cung cấp hạt giống và xơ dừa của Trang Nông, mình trồng thấy ok nhất vì ít bị nấm mốc. bạn ở quận mấy vậy, nếu cần thì mình sẽ giao hàng cho bạn tận nhà.

Đối với loại bịch 1kg, thì mình sẽ đóng góp 5,000VND cho hội từ thiện dd rau sạch.
Bạn có thể ll mình qua số dd: 0903171519.
Chào thân,
GRM

Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn stormeyes Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 22 Mar 2012 lúc 11:48am
@Dân nghiền rau mầm: Mình thật sự quan tâm tới mô hình tưới phu sương tự động của bạn, mình muốn tham quan mô hình của bạn.  Mình không ở TP HCM, nhưng 25/3 này có lên offline, vậy sau buổi offline hoặc ngày hôm sau, mình ghé qua thăm quan mô hình được không?
 Thanks!
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Dân ghiền rau mầm Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 22 Mar 2012 lúc 1:35pm
được stormeyes ơi. vậy hẹn bữa đó nhé.
Chào thân,
GRM
Quay về đầu
ngomai123 Xem từ trên xuống
Banned
Banned

Gia nhập: 02 Apr 2012
Địa chỉ: 101 Láng hạ
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ngomai123 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 13 Apr 2012 lúc 2:54pm
Cho mình biết giá của một số loại hạt giống với
http://vanphongtrongoi.com
Quay về đầu
sâurau Xem từ trên xuống
Moderator
Moderator
Ảnh đại diện

Gia nhập: 21 Feb 2009
Địa chỉ: qBthanh -TP.HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn sâurau Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 13 Apr 2012 lúc 4:03pm
Từng viết bởi stormeyes stormeyes Đã được viết:

@Dân nghiền rau mầm: Mình thật sự quan tâm tới mô hình tưới phu sương tự động của bạn, mình muốn tham quan mô hình của bạn.  Mình không ở TP HCM, nhưng 25/3 này có lên offline, vậy sau buổi offline hoặc ngày hôm sau, mình ghé qua thăm quan mô hình được không?
 Thanks!

Các bạn nên tham khảo công trình máy mầm bác Tân Đức tặng ACE ở dây:http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=5317&PN=30&title=van-thng-minh-thy-canh-ngpx

ra sản phẩm đây:

Công suất đủ cho cả phường thưởng thức rau mầm:

Quay về đầu
hanhdong1212 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 13 Apr 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn hanhdong1212 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 13 Apr 2012 lúc 4:05pm
TRONG RAU MAM DE THOI BAN AH,MINH DA TRONG RAT NHIEU.TRONG O DAU CUNGC DUOC
Quay về đầu
jimmytam Xem từ trên xuống
V.I.P Member
V.I.P Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 17 Mar 2011
Địa chỉ: tphcm
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn jimmytam Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 13 Apr 2012 lúc 4:10pm
Từng viết bởi hanhdong1212 hanhdong1212 Đã được viết:

TRONG RAU MAM DE THOI BAN AH,MINH DA TRONG RAT NHIEU.TRONG O DAU CUNGC DUOC
đúng là dể với bạn nhưng với các mem khác còn mới nếu bạn có cách nào tốt nhất thì bạn post lên cho mọi người tham khảo. như bác đức post mô hình này jimmy hâm mộ rất nhìu, về tài năng và tính rộng lượng.
cháy nhà đám lửa nhỏ
vỡ mấy hạt cát vàng
mọi thất bại thế gian
chỉ vì sơ hở nhỏ.
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1234>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.250 Giây.