[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Thảo Luận Về Rau Sạch [đang di chuyển dữ liệu...] > Biện Pháp Phòng Trừ Sâu Bệnh
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Phòng trừ sâu bệnh hại rau muống
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

HƯỚNG DẪN ĐƯA HÌNH ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN - 08.2018

VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Phòng trừ sâu bệnh hại rau muống

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <12
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
lehoanggia Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 22 May 2012
Địa chỉ: Hóc Môn - HCM
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lehoanggia Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Mar 2013 lúc 1:19pm
Từng viết bởi lehoanggia lehoanggia Đã được viết:

mới chọp được em này:

Mọi người xem giúp em con bọ xít này có hại hay có lợi cho cây rau muống!!! EM đang thấy nhiều mà chưa dám diệt.
Quay về đầu
9r33np34c3 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 13 Oct 2012
Địa chỉ: Q. 2, HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn 9r33np34c3 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Mar 2013 lúc 1:24pm
Từng viết bởi lehoanggia lehoanggia Đã được viết:

mới chọp được em này:

Hôm kia trên cây dưa leo mình cũng phát hiện được 1 em này Angry, lập tức mang đi tử hình Thumbs Down
Đi một ngày đàng, hít một sàng bụi...
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lehoanggia Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Mar 2013 lúc 2:14pm
cần chuyên gia giám định xem đây là địch hay ta! Bạn thà giết lầm còn hơn bỏ sót, nhưng mình đang nghiên cứu dự án khác không thể tùy tiện tử hình em nó được!
Quay về đầu
Meo muop UB Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 24 Mar 2013
Địa chỉ: Uong Bi QN
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Meo muop UB Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 10 Apr 2013 lúc 12:04am
[QUOTE=lehoanggia] sau khi cắt đợt rau muống vừa rồi, xử dụng lá sầu đâu xay nhuyễn, phun lên gốc, mấy hôm nay đã mọc mầm mới,1 vài cây vẫn bị cuốn lá, phía dưới có mấy con rệp màu xanh nhạt(hơi trong), mai sẽ phun 1 lần nữa, với nồng độ cao hơn để xem có đẩy lùi được rệp này không.
@@@@@
Bạn Hoàng Gia ơi, sau khi bạn phun sầu đâu thì rệp có chết ko? Rau muống của tôi cũng bị mấy con rệp như vậy tấn công mà chưa có cách gì tiêu diệt đc nó, tôi đã dùng nước rửa chén và ớt tỏi xịt chúng vẫn ko chết hết.
Mai UB (Yêu chồng, yêu con, thích trồng Rau)
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lehoanggia Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 10 Apr 2013 lúc 8:48am
sầu đâu chưa thấy tác dụng , hay do mình phun nồng độ thấp quá.
Bạn dùng lá cả bẹ xanh + ớt nhé,nồng độ thật cao vào, mình thấy hiệu quả lắm, nhớ đeo găng tay vào không là bỏng cả da suốt cả ngày đó, rồi vạch phía dưới lá, phun thẳng vào bọn chúng, khoảng 10 phút là tèo hết.

Đã được chỉnh sửa bởi lehoanggia - 10 Apr 2013 lúc 8:48am
Quay về đầu
tqtuan Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 27 Feb 2018
Địa chỉ: cần thơ
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn tqtuan Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 27 Feb 2018 lúc 2:17pm
nếu bệnh như vậy các ad biết rau bị gì không vậy...bên đây rau tôi cũng thế xin chỉ giùmBối rối
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <12
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.141 Giây.