[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Nghiên Cứu Công Nghệ Cây Trồng > Công Trình Đang Nghiên Cứu
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Phân người thành phân bón.
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Lược ghi Buổi Họp Mặt Diễn Đàn Rau Sạch 27/12/2015
VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Phân người thành phân bón.

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 404142
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
nguyen the tri Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 09 Feb 2017
Địa chỉ: Tay Ninh
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn nguyen the tri Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 09 Feb 2017 lúc 2:22pm
Báo cáo diễn đàn, đã có kết quả, để mình vẽ rồi post hinhf lên nhe!
@ Ban Quản trị : Nay mình xài nick này (nguyen the tri), nick thetri1975 đã bị thất lạc pass rồi nhe Phú ơi!
Cuộc đời vẫn là một trò chơi :D
Quay về đầu
lehoanggia Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 22 May 2012
Địa chỉ: Hóc Môn - HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lehoanggia Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 09 Feb 2017 lúc 4:36pm
lâu quá mới thấy anh tái xuất giang hồ!
Quay về đầu
maivanphu Xem từ trên xuống
:Ban Quản Trị:
Ảnh đại diện
Manager RauSach

Gia nhập: 06 Jun 2007
Địa chỉ: TP.HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maivanphu Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 11 Feb 2017 lúc 12:36pm
Từng viết bởi nguyen the tri nguyen the tri Đã được viết:

@ Ban Quản trị : Nay mình xài nick này (nguyen the tri), nick thetri1975 đã bị thất lạc pass rồi nhe Phú ơi!

Phú gửi pass lại cho anh rồi nhé. Ai cũng đổi nick vầy thì mọi người cứ phải làm quen lại hoài à LOL
Khi ta dừng chân người đời vẫn tiếp bước!

Email: maivanphu@rausach.com.vn

ĐT: 09 04 509 204

Quay về đầu
nguyen the tri Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 09 Feb 2017
Địa chỉ: Tay Ninh
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn nguyen the tri Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 12 Feb 2017 lúc 3:39pm
Từng viết bởi maivanphu maivanphu Đã được viết:

Từng viết bởi nguyen the tri nguyen the tri Đã được viết:

Phú gửi pass lại cho anh rồi nhé. Ai cũng đổi nick vầy thì mọi người cứ phải làm quen lại hoài à LOL
Thank Mr Phú, Phú gửi pass vào địa chỉ nào mà mình chưa nhận được nhỉ ?!
Mình gửi hình nguyên lý cơ bản của hàm phân biến phân người thành ... phân trùn (tự nhiên hoặc bỏ vào !?
Mời anh em, chú bác có ý kiến thêm để hoàn chỉnh mô hình nhe!

Đã được chỉnh sửa bởi nguyen the tri - 12 Feb 2017 lúc 3:40pm
Cuộc đời vẫn là một trò chơi :D
Quay về đầu
maivanphu Xem từ trên xuống
Ảnh đại diện
Manager RauSach

Gia nhập: 06 Jun 2007
Địa chỉ: TP.HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maivanphu Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 12 Feb 2017 lúc 7:58pm
Mỏi cổ quá anh Trị. Định đọc tham khảo để làm mà ... chịu, hi hì
Khi ta dừng chân người đời vẫn tiếp bước!

Email: maivanphu@rausach.com.vn

ĐT: 09 04 509 204

Quay về đầu
tan duc Xem từ trên xuống
V.I.P Member
V.I.P Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 23 May 2010
Địa chỉ: NINH THUAN
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn tan duc Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 14 Feb 2017 lúc 3:05pm

Để vầy, đọc đỡ ẹo cổ Wink
Phạm Tấn Đức

Now & Forever
Quay về đầu
Thuy-canh Xem từ trên xuống
V.I.P Member
V.I.P Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 31 Jan 2014
Địa chỉ: Sydney
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Thuy-canh Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 14 Feb 2017 lúc 5:33pm
Cách lấy phân người làm phân bón nầy của bạn hay quá!
Tui để ý trong đó bạn dùng 3 vật-liệu đúng chỗ quá hay! Tui cũng dùng như vậy. Hì hì, chúng ta bắt tay nhau một cái! "Chí lớn gặp nhau" trong  hố phân người! Hì hì! Đâu có sao! Phải không nào?
Thân.
Quay về đầu
thetri1975 Xem từ trên xuống
Ban Quản Trị
<font color=blue>Ban Quản Trị</font>

KIỂM SOÁT VIÊN

Gia nhập: 20 Sep 2013
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn thetri1975 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 14 Feb 2017 lúc 6:16pm
Từng viết bởi Thuy-canh Thuy-canh Đã được viết:

Cách lấy phân người làm phân bón nầy của bạn hay quá!<div id="UMS_TOOLTIP" style=": ; cursor: pointer; : 2147483647; : transparent; top: -100000px; left: -100000px;">
Tui để ý trong đó bạn dùng 3 vật-liệu đúng chỗ quá hay! Tui cũng dùng như vậy. Hì hì, chúng ta bắt tay nhau một cái! "Chí lớn gặp nhau" trong  hố phân người! Hì hì! Đâu có sao! Phải không nào?
Thân.

Dạ Bác Thuycanh! Cháu đã thi công 2 nhà ở Tây Ninh rồi ạ!
@ Bác Tấn Đức : Thank bác đã dung hình lên giúp :)))
Quay về đầu
tuanace Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 10 Feb 2014
Địa chỉ: Binh Thanh, HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn tuanace Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 12 Jan 2018 lúc 8:16am
Tôi có ý kiến thế này, để nó thành hiện thực và mọi người chấp nhận rộng rãi thì cần làm sao loại bỏ mùi của nước trực tiếp đi qua rễ cây. 
Tôi có ý kiến bổ xung thêm 1 bộ lọc vi sinh ở ngăn cuối, có thể theo chế độ bình thường của aquaponic như dùng sỏi nhẹ, tưới ngập xả cạn cho quay lại ngăn cuối, như vậy ngăn cuối và nước ở đó sẽ không có mùi. 
Kinh nghiệm của tôi là nếu sử dụng grow bed thì có thể xử lý mùi cực kỳ hiệu quả. vì hệ thôgns vi sinh ở growbed hoạt động rất tốt trong điều kiện tưới ngập xả cạn. 

Có 1 hôm cái bơm hồ cá trong hệ aquaponic bị hỏng mà không biết, mất 2 hôm mới thay xong thì cái hồ nó bẩn và hôi khủng khiếp, nhưng tôi kệ nó và cứ bơm tuần hoàn vào bể trồng, cái hay là tôi không ngừi thấy mùi gì ở bể trồng cả mặc dù ở hồ thì rất hôi. Và chỉ 1 ngày sau là nước hết mùi dù vẫn bị đục. Vài ngày sau thì nước trong trở lại. 
Mới tập trồng cây
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 404142
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.219 Giây.