[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Thảo Luận Về Rau Sạch [đang di chuyển dữ liệu...] > Sẻ Chia Kinh Nghiệm
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Lược ghi Buổi Họp Mặt Diễn Đàn Rau Sạch 27/12/2015
VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Hỏi về kinh nghiệm mua hạt trên ebay

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  12>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
Huong Tra 87 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 13 Mar 2014
Địa chỉ: quận 9, hcm
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Huong Tra 87 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Hỏi về kinh nghiệm mua hạt trên ebay
    Đã đăng: 15 Jul 2014 lúc 11:24pm
tình hình là em rất rất muốn mua hột lựu này về trồng, link đây ạ

http://www.ebay.com/itm/World-Largest-Giant-pomegranate-Punica-granatumAmbrosia-10-Rare-fresh-seeds-/171375709083?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item27e6c9cb9b

Lần trước em đã mua một lần trên ebay và bị bọn bưu điện nó chuyển hạt về chi cục kiểm dịch thực vật. làm em phải vào cục đó, ký tên, rồi nó cho lấy hạt về và nói là lần đầu nên cho em lấy hạt về, lần sau thì ko đc mua nữa, phải có giấy phép nhập khẩu hạt mới đc nhập, hic.

do đó lần này ko dám mua nữa, lần trước em mua giống lựu nhỏ, giờ muốn mua giống to này quá mà ko biết làm sao. cây lựu năm ngoái em trồng từ hột giờ to và xanh tốt lắm. 
các anh chị có kinh nghiệm mua hạt trên ebay hoạc có mua giúp em đc thì em cám ơn nhiều lắm lắm ạ.  hạt ở link trên họ sẽ gửi từ Portugal chứ ko phải bán từ Mỹ ạ.

Nhà nông nửa vời !
Quay về đầu
tienlethuy Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 17 Jun 2010
Địa chỉ: TPHCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn tienlethuy Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 15 Jul 2014 lúc 11:27pm
Mình cũng bị như bạn nhưng không lấy ra được, mất đứt gần 600 ngàn tiền mua hạt. Nhìn hạt giống thèm lắm nhưng không dám mua nữa.
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Huong Tra 87 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 15 Jul 2014 lúc 11:36pm
trời, ai giúp em vụ này với hu hu
Nhà nông nửa vời !
Quay về đầu
paolo379 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 03 Apr 2014
Địa chỉ: Đà Nẵng
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn paolo379 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Jul 2014 lúc 5:46am
Bạn thuê dịch vụ mua giùm thử xem. Đa số họ nhờ người trong hàng không xách tay về, nên nếu họ nhận mua giùm thì yên tâm.
Chi phí thì thêm 10% phí dịch vụ và phí ship từ us về VN ($7/kg)
Ví dụ như link trên thì đến tay (HCMC) chắc tốn 300k là cùng

Mình cũng thường mua hàng ebay, bạn cần thì mình pm 1 dịch vụ tại HCMC uy tín và rẻ

Đã được chỉnh sửa bởi paolo379 - 16 Jul 2014 lúc 5:50am
Đoàn Phùng tri kỷ thiên bôi thiểu

Thoại bất đồng tâm bán bánh đa
Quay về đầu
sauvi Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 09 Sep 2009
Địa chỉ: Đồng Nai
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn sauvi Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Jul 2014 lúc 6:33am
Cây nào VN chưa có mới cần nhờ dịch vụ mua (đừng chuyển qua bưu điện sẽ bị Chi cục Kiểm dịch Thực vật vùng II tịch thu vì không có giấy phép nhập khẩu), còn cây lựu này ở VN có nhiều mà, có 2 loại trái màu đỏ và vàng. Tìm ở các vựa cây kiểng mua cây chiết cành về trồng mau cho trái.
Quay về đầu
ritoji Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 30 May 2014
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ritoji Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Jul 2014 lúc 8:51am
bạn thử mua trên amazon việt nam xem ?
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Huong Tra 87 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Jul 2014 lúc 9:08am
anh sauvi : lựu vn trái bé, thịt hồng còn lựu này to bằng cái tô nhỏ, thịt màu đỏ như rượu vang cơ, ở vn mà có giong như vậy thì em đã mua về trồng từ lâu rồi ạ hi hi. 
@ ritoji : mình search trên amazon rồi, ko có giống lựu to như vầy.

Nhà nông nửa vời !
Quay về đầu
sauvi Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 09 Sep 2009
Địa chỉ: Đồng Nai
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn sauvi Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Jul 2014 lúc 9:29am
Bạn thử vào chợ bến Thành tìm xem nếu có bán trái thì mua về lấy hạt ươm dễ lên lắm.
Quay về đầu
ritoji Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 30 May 2014
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ritoji Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Jul 2014 lúc 9:30am
trên đó có bán cây hay quả ko, bạn thử mua xem có đc ko ?
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Huong Tra 87 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Jul 2014 lúc 9:33am
em cũng có suy nghĩ y như bác sauvi, nhưng ghé nhiều lần vẫn ko có bán lựu, chợ bến thành bán cherry, táo, dâu, cà chua bi nước ngoài... thôi ạ.
Nhà nông nửa vời !
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  12>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.469 Giây.