[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Thảo Luận Về Rau Sạch [đang di chuyển dữ liệu...] > Kỹ Thuật Trồng
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Cách trồng mướp cho sai quả
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Lược ghi Buổi Họp Mặt Diễn Đàn Rau Sạch 27/12/2015
VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Cách trồng mướp cho sai quả

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <123>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
becaphe Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 21 Feb 2013
Địa chỉ: HCM
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn becaphe Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 02 Apr 2013 lúc 10:26am
có khi nào tại mình thỉnh thoảng tạt cho nó ít ddtc lá không ta.....mấy máng thủy canh thỉnh thoảng thay nước....theo lời bác sâu bỏ uổng mình tạt từa lưa vô mấy ông thổ canh có cả cây mướp mày....lá to tổ chảng
Quay về đầu
mamxanhhivong Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 02 Jun 2011
Địa chỉ: Gò Vấp
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn mamxanhhivong Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 02 Apr 2013 lúc 11:08am
đúng rồi bạn ơi, thủy canh lá mà tưới cho cây ăn quả thì chỉ ngắm lá mà thôi ko có quả là phải
Quay về đầu
donhoc Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 02 Apr 2013
Địa chỉ: Viet nam
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn donhoc Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 02 Apr 2013 lúc 11:12am
Nhà mình cũng hay trồng  mướp mà chỉ sợ cái là nhiều bọ xít
Quay về đầu
mamxanhhivong Xem từ trên xuống
Member
Member

Địa chỉ: Gò Vấp
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn mamxanhhivong Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 02 Apr 2013 lúc 11:16am
đợt mướp trước đến cuối vụ (được 7 tháng ) cả giàn bị bọ xít vây đặc thế là mình hủy giàn luôn Cry
Quay về đầu
Nh Binh Chau Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Địa chỉ: USA
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Nh Binh Chau Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 02 Apr 2013 lúc 1:36pm
Từng viết bởi mamxanhhivong mamxanhhivong Đã được viết:

đợt mướp trước đến cuối vụ (được 7 tháng ) cả giàn bị bọ xít vây đặc thế là mình hủy giàn luôn Cry

Bạn lấy cái kẹp gắp kim của y tá đó. Thấy bọ xịt, thì kẹp nó. rồi bỏ vào 1 chai nước suối có đuc đầy lổ. Rồi chôn phần đáy xuống đất. Chôn nữa chai thôi. bọ xít hay cuốn chiếu, sâu, ốc sên. bắt được cứ mở nắp bỏ hết vào đó. Chúng nó sẽ sống thêm vài ngày nữa rồi chết vì đói và khát. Thịt nó rã ra, chảy thành nước sẽ ngấm vào đất nuôi cây. Không hôi thối chút nào, bạn cũng không cần phải giết con nào cả. Chỉ cần 1 cái kềm gắp kim và 1 chai nước suối có đục lổ. BC 
Quay về đầu
starfall Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 08 Jan 2013
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn starfall Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 02 Apr 2013 lúc 2:16pm
Cách của cô Bình Châu hay quá, cháu cảm ơn cô. Hôm trước cháu bắt đc 1 cái chai 330ml gần đầy sên trần, xong cháu đổ nc tiểu vào, đc vài hôm nó trương lên rồi trào ra ngoài, ruồi muỗi bu đầy kinh lém. Hức.
Quay về đầu
thuhn Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 07 May 2011
Địa chỉ: Hà Nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn thuhn Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 02 Apr 2013 lúc 3:31pm
nghe bạn star tả mà thấy ghê quá :D, vừa có 1 cô đt cho mình hỏi bắt sên trần. Mình chỉ dẫn là lấy cái kéo cắt đôi nó ra mà cô ấy bảo là sợ ko dám làm :| Chả bù cho mình, sên rồi sâu bọ xử lý tuốt , chả sợ gì :)
Quay về đầu
TrungTruc Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 23 Apr 2012
Địa chỉ: Hà Nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn TrungTruc Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 02 Apr 2013 lúc 6:50pm
               Một kinh ngiệm nữa bà con nông dân hay nhắc nhau là ko lấy hạt ở những đợt  quả ra muộn và sớm - thường người ta để giành các quả ra thứ 3 - 5 ( phải mập quả ) cho đến tận khi già tàn cây để làm giống
Thành
Quay về đầu
xiwen Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 30 Nov 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn xiwen Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 03 Apr 2013 lúc 12:35am
E cũng đang có 1 giàn mướp 3 tháng tuổi mà toàn là lá sen mới đau, chắc cũng nhờ hưởng sái ddtc của bác sâu đây ;(
E vừa tỉa bớt lá và bấm ngọn hết, tuần này mà nó ko chịu ra hoa thì e sẽ ... lấy miểng sành đâm nó hehe
Quay về đầu
becaphe Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 21 Feb 2013
Địa chỉ: HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn becaphe Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 03 Apr 2013 lúc 9:54am
tối qua mình xử cây mướp rồi....để xem nó có ra hoa quả gì không....
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <123>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.156 Giây.