Tìm kiếm bài viết trước khi post bài

Kỹ thuật trồng hành lá

Trả lời bài        Trả lời bài        Trang  <12
Tác giả
k_m_nhi Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 09 Mar 2013
Địa chỉ: 17a bãi sậy f13
Tình trạng: Offline
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn k_m_nhi Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Kỹ thuật trồng hành lá
    Đã đăng: 22 Apr 2013 lúc 20:51
Từng viết bởi znonamez1994

hk trồng = hạt dc hả bácWacko
-trồng bằng hạt được nhưng hành lên lâu lắm, hành con yếu lắm mưa chút là lên đường ngay, nắng quá cũng không được. trồng hành hay nhất là giống như bài viết ra chợ mua 2k hành về tẻ ra nhìu bụi mỗi bụi tép nhỏ, tỉa bỏ rễ cũ, giâm xuống và tưới là xong. khi ăn thì nhổ cả bụi lên ăn, chỉ chừa lại 2 tép nhỏ cắt rể giâm xuống là tiếp tục chu kỳ mới. 

******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Quay về đầu
MinhTri1982 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 19 Sep 2012
Địa chỉ: P14 Q10
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn MinhTri1982 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 22 Apr 2013 lúc 21:04
 Trồng = hạt hả LOL . Ừ cứ trồng rồi chờ có Chồng thì nó lên àh LOL

Hãy Đếm Tuổi Bằng Số Bạn Bè .
Hãy Đếm Cuộc Đời Bằng Nụ Cười Hạnh Phúc .
       Trí_0908093542
Quay về đầu
hikaru1412 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 27 Jun 2012
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn hikaru1412 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 22 Apr 2013 lúc 22:17
Từng viết bởi xiwen

Hành trồng bằng hạt thì tốt hơn hay dở hơn vậy các bác? Vì e thấy ngoài tiệm có bán hạt giống hành, tính mua về trồng.

Sẵn có bác Dũng ở đây cho e hỏi 1 câu ngoài lề, bác có biết chỗ nào mài tông-đơ chỉ e với, hình như dân trong nghề gọi là «xỉa răng», thanks bác!

bạn đem qua chỗ đôí diện bến xe miền đông đó Xiwen,bảo ng ta xỉa răng cho,tầm 35k!Tên cửa hàng là Nguyễn Lâm!Thường tông đơ mua về cắt đc tầm 5>>10 đầu là phải xỉa răng,rùi mới cắt lâu được,nếu ở nhà cắt chắc vài năm mới xỉa lại^^

Hair Shop Dũng
49 Nguyễn Bỉnh Khiêm F1 Q.Gò Vấp TPHCM
CHUYÊN CUNG CẤP : tóc nối,wax,sáp,nhuộm,uốn...tất cả thiết bị,máy làm tóc
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2993820
Quay về đầu
men Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 06 Aug 2011
Địa chỉ: Q4
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn men Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Apr 2013 lúc 02:48
Mình trồng hành bằng hạt đây đúng là hơi lâu mất khoảng 2 tháng mới được ăn lần đầu nhưng có điều không phải nhổ lên trồng xuống mỗi khi thu hoạch như các bạn nói. Hành của mình cứ cắt xong khoảng 2 tuần là có thể cắt lại được đã hơn 1 năm nay mình làm vậy rồi lúc mới gieo mỗi bụi là 1 cây như cây tăm mà bây giờ 1 bụi hành của mình to cỡ cổ tay của người lớn ấy hành ăn không hết còn làm quà biếu người thân nữa đó

Quay về đầu
xiwen Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 30 Nov 2012
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn xiwen Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Apr 2013 lúc 07:20
@hikaru1412: cảm ơn bác, cái của e dùng cũng vài năm rồi, giờ phải đem xỉa răng cho e nó ngon lại như xưa.

@men: vậy là người ta bán hạt hành để trồng cũng có lý của nó nhỉ, e sẽ trồng bằng hạt thử xem sao, thanks bác!

Quay về đầu
yoyoyaman Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 05 Feb 2013
Địa chỉ: Diên Khánh, Khánh Hòa
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn yoyoyaman Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 24 Apr 2013 lúc 21:26
Em thấy trồng hành để ăn lá thì có loại hành tứ quý, trồng như hẹ vậy. Còn hành ngoài chợ thì em trồng lâu lâu lại bị thối mất củ.

Hai mẹ con nhà gấu trúc
Quay về đầu
ngockhang204 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 19 May 2012
Địa chỉ: Hà Nội
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn ngockhang204 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 May 2013 lúc 11:18
Nhưng giống hành tứ quý đó chắc khó kiếm lắm. Vậy nên khi nào thấy nó sáp thối thì lại mua gốc hành khác ngoài chợ về trồng cũng tiện lợi mà.

Quay về đầu
ThanhNM Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 18 Aug 2011
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn ThanhNM Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 May 2013 lúc 09:28
Từng viết bởi men

Mình trồng hành bằng hạt đây đúng là hơi lâu mất khoảng 2 tháng mới được ăn lần đầu nhưng có điều không phải nhổ lên trồng xuống mỗi khi thu hoạch như các bạn nói. Hành của mình cứ cắt xong khoảng 2 tuần là có thể cắt lại được đã hơn 1 năm nay mình làm vậy rồi lúc mới gieo mỗi bụi là 1 cây như cây tăm mà bây giờ 1 bụi hành của mình to cỡ cổ tay của người lớn ấy hành ăn không hết còn làm quà biếu người thân nữa đó

Lâu rồi ko ngắm vườn nhà chị Men :)

Quay về đầu
 Trả lời bài        Trả lời bài        Trang  <12

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Trang này được hoàn thành trong 0.250 Giây.

Copyright@ 2007 - 2014 by Nông Phẩm Xanh
Tel: 08. 350 30 343 | Fax: 08. 3826 3247 | Email: nongphamxanh@rausach.com.vn
Địa chỉ: 254/53 Bến Vân Đồn, Phường 5, Quận 4, TP.Hồ Chí Minh