Tìm kiếm bài viết trước khi post bài

Trồng mướp trong thùng xốp!

Trả lời bài        Trả lời bài       
Tác giả
TNTVN Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 10 Jun 2009
Địa chỉ: ĐA HN
Tình trạng: Offline
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn TNTVN Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Trồng mướp trong thùng xốp!
    Đã đăng: 09 Sep 2009 lúc 13:22
Hôm trước có khoe các bác cây dưa chuột. Nó đang ra rất nhiều hoa cái nhưng hôm mồng 2/9 mải chơi quên tưới thế là tối về thấy em nó héo quay héo quắt. smiley5smiley5smiley5
Hôm nay pot trả các bác cây mướp đây:

Cây này trong thùng xốp đang ra hoa:

Cây trồng trong bồn hoa thì được ăn quả rùi:

Nó lêo cả lên ban công tầng 2:

Trồng thêm mấy em bí ngồi nữa này:

******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Quay về đầu
bachnguyen1981 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 26 Jun 2008
Địa chỉ: Đà Nẵng
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn bachnguyen1981 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 10 Sep 2009 lúc 16:04
he..he..Thấy thích mắt thật, bác trồng bằng đất gì vậy, em thấy giống như có bón phân bò đúng không ạ?

Nguyễn Văn Bách - TP.Đà Nẵng
Cellphone:0933 487 414
Mail: vanbach81@yahoo.com.vn
Quay về đầu
xichlo Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 11 Sep 2009
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn xichlo Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 11 Sep 2009 lúc 20:59

chỉ được vài bữa là cây mướp ra đi thôi bác ơi

Mướp cần nhiều nước và đất lắm. Cái thùng của bác ko đủ để nó ra vài quả mướp đâu

Em trồng trên tầng thượng đất dày 30 phân. Rộng 1,5m dài ba m mà rễ nó ăn chồi lên chồi xuống rách cả túi bạt. Cái thùng của bác sau 2 tháng là kín mít rễ. có tưới nước cả ngày cũng ko đủ cho nó thoát hơi qua lá chứ chưa nói gì đủ nước để ra quả đâu

Em trồng 3 cây mướp. 1 tuần được hơn chục quả. hết đợt này lại ra đợt khác. chỉ bón phần gà và bã chè ,gốc rau. ăn cả mùa hè chán mướp luôn. suốt ngày phải mang đi cho người nọ người kia smiley36

xich lo OM day
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn bachnguyen1981 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 14 Sep 2009 lúc 11:08
Từng viết bởi xichlo

chỉ được vài bữa là cây mướp ra đi thôi bác ơi

Mướp cần nhiều nước và đất lắm. Cái thùng của bác ko đủ để nó ra vài quả mướp đâu

Em trồng trên tầng thượng đất dày 30 phân. Rộng 1,5m dài ba m mà rễ nó ăn chồi lên chồi xuống rách cả túi bạt. Cái thùng của bác sau 2 tháng là kín mít rễ. có tưới nước cả ngày cũng ko đủ cho nó thoát hơi qua lá chứ chưa nói gì đủ nước để ra quả đâu

Em trồng 3 cây mướp. 1 tuần được hơn chục quả. hết đợt này lại ra đợt khác. chỉ bón phần gà và bã chè ,gốc rau. ăn cả mùa hè chán mướp luôn. suốt ngày phải mang đi cho người nọ người kia smiley36

Bạn ơi, vậy bạn đang trồng ở đâu vậy, cho mo\ình ghé tham quan và học hỏi kinh nghiệm với nha.

Quay về đầu
ca heo Xem từ trên xuống
Elite Member
Elite Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 30 Nov 2007
Địa chỉ: Hanoi
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn ca heo Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 14 Sep 2009 lúc 19:55
Nếu trồng trong thùng xốp thì tốt nhất là các bạn nên trồng theo hình thức nhỏ giọt, cung cấp dinh dưỡng qua nước, đất chỉ coi là giá thể để rễ có chỗ bám thôi. Hàng ngày bạn tính đủ lượng nước và dinh dưởng nhỏ giọt cho mướp thì cây sẽ phát triển rất tốt, hoa quả đầy đủ. Tuy nhiên các bạn lưu ý là mướp cần nhiều nước vì nó có nhiều lá với tiết diện lớn nên cần phải tính toán đầy đủ

0902120000
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn bachnguyen1981 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 17 Sep 2009 lúc 08:14
Từng viết bởi ca heo

Nếu trồng trong thùng xốp thì tốt nhất là các bạn nên trồng theo hình thức nhỏ giọt, cung cấp dinh dưỡng qua nước, đất chỉ coi là giá thể để rễ có chỗ bám thôi. Hàng ngày bạn tính đủ lượng nước và dinh dưởng nhỏ giọt cho mướp thì cây sẽ phát triển rất tốt, hoa quả đầy đủ. Tuy nhiên các bạn lưu ý là mướp cần nhiều nước vì nó có nhiều lá với tiết diện lớn nên cần phải tính toán đầy đủ

Bác cá heo nói đúng đấy. Nếu có thể bạn tự chế dụng cụ tưới nhỏ giọt thì hay lắm. Đâu cần phải hiện đại, chỉ cần vài thùng nước và dây truyền xi-rum thôi là có một cái rồi. Chúc bạn thành công.

Quay về đầu
Duachuotxanh Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 21 Apr 2013
Địa chỉ: 35/64kim giang
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn Duachuotxanh Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 04 May 2013 lúc 00:49
Từng viết bởi ca heo

Dùng phương pháp thùng xốp @ của cô Bình Châu là OK nhất ,các bạn nên tham khảo ,hay và công dụng lắm,bạn thích chứa bao nhiêu nước cũng OK

Quay về đầu
 Trả lời bài        Trả lời bài       

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Trang này được hoàn thành trong 0.375 Giây.

Copyright@ 2007 - 2014 by Nông Phẩm Xanh
Tel: 08. 350 30 343 | Fax: 08. 3826 3247 | Email: nongphamxanh@rausach.com.vn
Địa chỉ: 254/53 Bến Vân Đồn, Phường 5, Quận 4, TP.Hồ Chí Minh