[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Hội Rau Sạch [đang chuyển dữ liệu...] > Hội Rau Sạch Miền Bắc
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Lược ghi Buổi Họp Mặt Diễn Đàn Rau Sạch 27/12/2015
VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Em mua phải Bio - Life DDTC dởm chăng ?

Trả lời bài  Trả lời bài 
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
Dũng cầubo Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 06 Nov 2017
Địa chỉ: T.p Thái Bình
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Dũng cầubo Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Em mua phải Bio - Life DDTC dởm chăng ?
    Đã đăng: 14 Nov 2017 lúc 9:10am
Chuyện là hôm qua em có ra cửa hàng dụng cụ và phân bón cho rau.
Nghe thiên hạ đồn đại BIo-life DDTC tốt các kiểu em mới thử 1 chai 1 lít . Về nhà bỏ bút ra đo PPM trong chai được có 1850. thế mà hướng dẫn sử dụng ghi pha cho rau ăn lá : 5-10ml cốt / 1 lít nước sạch ==> em pha thử và lấy bút đo lại chỉ còn 170ppm...... thất bại Dead
0904523596
Quay về đầu
ongthannet Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 14 Apr 2014
Địa chỉ: 17a
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ongthannet Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 15 Nov 2017 lúc 8:48am
Không sao đâu! Có thể trong thành phần nguyên liệu của họ có 1 số enzyme nên khi dùng bút đo ppm không còn chính xác nửa thôi bạn ạ. (Ý không phải nói bút không chính xác)

Đã được chỉnh sửa bởi ongthannet - 15 Nov 2017 lúc 8:51am
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Dũng cầubo Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 15 Nov 2017 lúc 9:58am
do không chính xác nên cây lón chậm tiền bối nhỉ LOL  có khả năng em phải đặt phân bón online để người ta ship về mới áp dụng được cách pha của tiền bối. Hi vọng mọi thứ sẽ okey Handshake
0904523596
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ongthannet Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Nov 2017 lúc 8:06am
Oh! No! Bút đo ppm chỉ để đo hàm lượng ion kim loại chứ không phải chất dinh dưỡng cho cây. Bằng chứng là trong hệ thống Aquaponic, chất dinh dưỡng có cho cây nhưng khi đo nước bằng bút thì luôn có kết quả là ... âm nghĩa là không có ppm nào?!
Mặc dù tôi chưa xài DDTC của họ bao giờ, nhưng tôi nghĩ "hàng" của họ cũng tốt mà, chỉ có giá cả đối với mình hơi "nặng nề" thôi!!!?

Đã được chỉnh sửa bởi ongthannet - 16 Nov 2017 lúc 8:09am
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Dũng cầubo Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Nov 2017 lúc 8:27am
Em thấy cây chậm lớn nên thử nghịch ngu phát .
Để đảm bảo độ PH: 5.6-6.0 & PPM : 650  -  em pha 100g NKP đầu trâu (loại màu xanh ngọc) vào 20 lít nước ==> mọi thứ ok. Cây lên tốt hơn sau 2 ngày.... nhưng như thế là hết chuẩn "Sạch" đúng không thưa tiền bối Tongue
0904523596
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ongthannet Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Nov 2017 lúc 10:08am
NPK là phân vô cơ mà, cũng ... OK luôn. Hehe!
Cũng như tôi, DDTC bị hạ PH dưới 5, trước đây dùng KOH để nâng PH. Sau này thấy nước Auaponics luôn bị PH trên 7. 
Giận quá lấy nước Aqua trộn với nước DDTC cho tăng PH, thuận tiện đôi đường. Hehe, có điều sau đó đo DDTC bằng bút thì luôn bị kết quả âm (-), hổng sao, cây phát triển đều là vui rồi!!!
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Dũng cầubo Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Nov 2017 lúc 1:12pm
Em thích Bác ở cái thực tế ... em cũng y vậy. Mày mò các kiểu và kết quả thực nghiệm  trả lời chính xác nhất Tongue
Hiên em đang chế dàn TC hồi lưu bằng vỏ chai 1,5L. Vừa làm cảnh  , đẹp ,vừa có rau chén. Hoàn thiện em post ảnh cho bác xem kết quả em pha DDTC theo cách của bác và mô hình chơi vẫn có ăn để bác nhận xét giúp emSleepy
0904523596
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ongthannet Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Nov 2017 lúc 3:02pm
Hehe! Cố lên!
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài 
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.313 Giây.