[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Rau Sạch > Hỏi Và Đáp
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - dung dịch hữu cơ
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Lược ghi Buổi Họp Mặt Diễn Đàn Rau Sạch 27/12/2015
VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

dung dịch hữu cơ

Trả lời bài  Trả lời bài 
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
datthuycanhbl Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 17 Jul 2018
Địa chỉ: Bạc Liêu
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn datthuycanhbl Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : dung dịch hữu cơ
    Đã đăng: 09 Aug 2018 lúc 7:29pm
em muốn ngâm dung dịch hữu cơ, cụ thể là phân bò và phân trùn quế để thay thế dung dịch pha sẵn để trồng thuỷ canh có được không các bác. nhưng em băn khoăn vì không biết liều lượng như thế nào. và khi ngâm ra thì thử nồng độ ppm thế nào, có tương đồng với dung dịch pha sẵn không các bác chỉ cho em với.
Quay về đầu
SIDAvsAIDS Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 18 Nov 2016
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (1) Thanks(1)   Trích dẫn SIDAvsAIDS Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 09 Aug 2018 lúc 7:58pm
Nghe có một ông ở Sài Gòn đang làm bằng phân cá, thì thấy trồng được, nhưng đăng hình lên mạng thấy lá rau xanh thẫm hơn bình thường một chút, và mấy cái bút đo nồng độ không thể xài được trong môi trường nước giàu chất hữu cơ này. Nên anh có thời gian thì tự tìm tòi là hơn hết.

Đã được chỉnh sửa bởi SIDAvsAIDS - 09 Aug 2018 lúc 8:00pm
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn datthuycanhbl Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 09 Aug 2018 lúc 8:49pm
dạ, em cảm ơn a
Quay về đầu
lehoanggia Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 22 May 2012
Địa chỉ: Hóc Môn - HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (1) Thanks(1)   Trích dẫn lehoanggia Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 10 Aug 2018 lúc 10:27am
Từng viết bởi datthuycanhbl datthuycanhbl Đã được viết:

em muốn ngâm dung dịch hữu cơ, cụ thể là phân bò và phân trùn quế để thay thế dung dịch pha sẵn để trồng thuỷ canh có được không các bác. nhưng em băn khoăn vì không biết liều lượng như thế nào. và khi ngâm ra thì thử nồng độ ppm thế nào, có tương đồng với dung dịch pha sẵn không các bác chỉ cho em với.

Phân hữu cơ cần vi sinh để phân hủy thành chất mà rễ cây có thể hấp thụ được, nên yếu tố đầu tiên của dd hữu cơ đó là giá thể vi sinh hiếu khí, bạn tìm hiểu thêm về vấn đề này nhé.

Thân chào
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn datthuycanhbl Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 11 Aug 2018 lúc 8:09pm
em cảm ơn bác

Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài 
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.046 Giây.