[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Góc Vườn Giao Lưu [đang chuyển dữ liệu...] > Chia Sẻ Trồng Rau Gia Đình
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Cứu em với cây bị vàng lá, ngưng phát triển
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

HƯỚNG DẪN ĐƯA HÌNH ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN - 08.2018

VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Cứu em với cây bị vàng lá, ngưng phát triển

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 234
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
Bedixedap Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 12 Jul 2011
Địa chỉ: Tran Hung Dao
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Bedixedap Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 12 Jul 2011 lúc 2:26pm
Day la hinh la cua cay khp qua nha minh, moi nguoi xem giup nhe

Đã được chỉnh sửa bởi Bedixedap - 12 Jul 2011 lúc 2:30pm
Quay về đầu
achinsu Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 05 Apr 2008
Địa chỉ: Hanoi
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn achinsu Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 12 Jul 2011 lúc 7:30pm
Link của bạn đâu có hình? Bạn post lại đi, hoặc tham khảo thêm cách post hình trên diễn đàn mình: 
Quay về đầu
dgdinhlinh Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 25 Dec 2016
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn dgdinhlinh Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 24 Jul 2017 lúc 3:51pm
Mình trồng mướp trong thùng xốp cũng bị như  bạn, mướp ra được 3 trái thì bị vàng lá, cây kém phát triển, bực mình lấy tay moi đất lên xem thử thì hởi ôi bên dưới đất khô rang. Nguyên nhân là dạo này trời mưa mình chủ quan không tưới vì thấy bề mặt ướt và khi mướp ra hoa và trái lại cần nhiều nước. Ngay lập tức mình moi 2/3 chậu vứt bớt đất cũ đi lấy kéo cắt bỏ bớt một ít rễ nhỏ và bón khoảng 3kg phân bò cùng một ít đất mới và tưới đẫm nước. Sang ngày mai mình cắt hết các nhánh chỉ để lại 1 nhánh có trái và hòa phân u rê với nước cấp cứu nó, nggày thứ 4 nó khỏe dần, ngày thứ 5 trái có vẽ lớn thêm và ngày thứ 6 thì nó lớn cả trái và ngọn, ngày thứ 7 mình lại cho nó húp sâm u rê.... đến giờ ngày 15 hoa lá cảnh lại tranh nhau nở.........< async="" ="//www.googletagmanager.com/gtm.js?id=GTM-TMLW42T">< title="domIsLoadedS" id="domIsLoadedS">var dataLayer=dataLayer || []; (function(w,d,s,l,i,h){if(h=='tagmanager.google.com'){return}w=w||[];w.push({'gtm.start':new Date().getTime(),event:'gtm.js'});var f=d.getElementsByTagName(s)[0],j=d.createElement(s),dl=l!='dataLayer'?'&l='+l:'';j.async=true;j.src='//www.googletagmanager.com/gtm.js?id='+i+dl;f.parentNode.insertBefore(j,f);})(window,document,'script','dataLayer','GTM-TMLW42T',window.location.hostname);
Quay về đầu
ongthannet Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 14 Apr 2014
Địa chỉ: 17a
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ongthannet Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 25 Jul 2017 lúc 8:02am
Từng viết bởi dgdinhlinh dgdinhlinh Đã được viết:

Mình trồng mướp trong thùng xốp cũng bị như  bạn, mướp ra được 3 trái thì bị vàng lá, cây kém phát triển, bực mình lấy tay moi đất lên xem thử thì hởi ôi bên dưới đất khô rang. Nguyên nhân là dạo này trời mưa mình chủ quan không tưới vì thấy bề mặt ướt và khi mướp ra hoa và trái lại cần nhiều nước. Ngay lập tức mình moi 2/3 chậu vứt bớt đất cũ đi lấy kéo cắt bỏ bớt một ít rễ nhỏ và bón khoảng 3kg phân bò cùng một ít đất mới và tưới đẫm nước. Sang ngày mai mình cắt hết các nhánh chỉ để lại 1 nhánh có trái và hòa phân u rê với nước cấp cứu nó, nggày thứ 4 nó khỏe dần, ngày thứ 5 trái có vẽ lớn thêm và ngày thứ 6 thì nó lớn cả trái và ngọn, ngày thứ 7 mình lại cho nó húp sâm u rê.... đến giờ ngày 15 hoa lá cảnh lại tranh nhau nở.........
Học kinh nghiệm của bạn!
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 234
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.094 Giây.