Tìm kiếm bài viết trước khi post bài

Trồng Bầu Hồ Lô và Khổ Hoa

Trả lời bài        Trả lời bài       
Tác giả
luckyboy4444 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 19 Feb 2011
Tình trạng: Offline
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn luckyboy4444 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Trồng Bầu Hồ Lô và Khổ Hoa
    Đã đăng: 18 Mar 2011 lúc 15:20
Hiện tại em đang có 1 cái bồn tắm nằm chiều dài 1m6, chieu rộng 60, chiều cao 60, cái bồn đó em đổ đầy đất vào. Em muốn hỏi liệu với cái bồn đó có thể trồng 2 cây Khổ hoa với 2 cây Bầu Hồ Lô không, và trước khi trồng có phải bón thêm phân gì hay không. Hiện tại em đang dùng đất sạch của lavamix + Phân bón con trùn đỏ. Mong các anh chị trong diễn đàn chỉ em với. Bữa giờ đầu tư gần 1tháng rưỡi tốn hết 1.5 triệu mà chưa thấy gì, bị chuột no chén hết.

******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Quay về đầu
datnguyen81 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 22 Mar 2011
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn datnguyen81 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 22 Mar 2011 lúc 10:11
Đất nhiêu đó là bạn trồng thoải mái rồi, có thể thêm 1 dây bầu nữa cũng được. do đất mới nên thời gian đầu bạn cũng không cần bón phân thêm làm gì cho phí. Chỉ đến khi vụ 2 hoặc 3 thì bón thêm NPK (nhiều người gọi là phân 3 màu) có bán nhiều tại các Ch cây cảnh, giá khoảng 30-35K 1kg, hoặc có thể bón dặm thêm phân chuồng (5k 1 bịch nhỏ. Sao có bi nhiêu đó đất mà bạn đầu tư tới 1.5T vậy??? vậy là cao lắm đó nha. trồng vậy lỗ chết, hi..hi...Cry

Quay về đầu
giadinhsy Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 20 Jun 2010
Địa chỉ: tphcm
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn giadinhsy Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 22 Mar 2011 lúc 12:32
Mới bắt đầu trồng mà trồng bầu là khó đấy bạn ơi, mình thấy mướp hương là dể trồng nhất, mình chôn hạt trực tiếp xuống đất (đừng chôn sâu wá = 1cm thôi) và cứ thế là nẩy mầm, cấm cọc, làm dàn cho nó leo thế là ổn (mình trồng trong thùng xốp đấy), trái nhiều lắm nhé bạn, cái bồn í trồng đc mướp đắng & mướp hương là ok luôn,,,Thumbs Up Thumbs Up Thumbs Up

Bộ sưu tập vườn rau giadinhsy :

http://bichson1968.blogspot.com/2011/03/bo-suu-tap-vuon-rau-gia-inh-bs.html
http://i1238.photobucket.com/albums/ff497/bs7110i/29122010110.jpg
Quay về đầu
 Trả lời bài        Trả lời bài       

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Trang này được hoàn thành trong 0.203 Giây.

Copyright@ 2007 - 2014 by Nông Phẩm Xanh
Tel: 08. 350 30 343 | Fax: 08. 3826 3247 | Email: nongphamxanh@rausach.com.vn
Địa chỉ: 254/53 Bến Vân Đồn, Phường 5, Quận 4, TP.Hồ Chí Minh