[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Nghiên Cứu Công Nghệ Cây Trồng > Tổng Hợp Thành Quả Nghiên Cứu
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - LÝ THUYẾT THỦY CANH CÂY TRỒNG
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

HƯỚNG DẪN ĐƯA HÌNH ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN - 08.2018

VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

LÝ THUYẾT THỦY CANH CÂY TRỒNG

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1234 14>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
maivanphu Xem từ trên xuống
:Ban Quản Trị:
:Ban Quản Trị:
Ảnh đại diện
Manager RauSach

Gia nhập: 06 Jun 2007
Địa chỉ: TP.HCM
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maivanphu Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Aug 2007 lúc 5:41pm

- Cuối cùng: xin bạn đừng quên rằng mỗi người nông dân là một chiến sĩ đang ngày đêm chiến đấu nhằm chống lại các kẻ thù côn trùng, vi sinh vật gây bệnh... Do đó một nhà lưới đơn giản cũng có thể hạn chế được đáng kể sự tấn công của các tên phá hoại đó.

Chúc bạn sớm thực hiện được hệ thống thủy canh không hồi lưu đầu tiên của mình!

Kỳ tới sẽ tiếp tục với loạt bài về thủy canh hồi lưu, mong quý vị nhớ theo dõi.
An trú trong hiện tại - giờ phút đẹp tuyệt vời...

Email: maivanphu@rausach.com.vn

ĐT: 09 04 509 204

Quay về đầu
havuhung Xem từ trên xuống
Elite Member
Elite Member

Quản Lý Cấp 1

Gia nhập: 07 Jun 2007
Địa chỉ: tp HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn havuhung Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Aug 2007 lúc 6:48pm
Trong bài viết này có nói đến việc sử dụng H2O2. (nước Oxy già) để giảm mùi hôi do vi khuẩn tạo ra trong dung dịch thủy canh với nồng độ cực ít. Ít ở đây là khoãng bao nhiêu vậy bạn?.mình sợ lỡ tay cây nó die luôn...!!!
Quay về đầu
mrhill Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 18 Oct 2007
Địa chỉ: Dalat
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn mrhill Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Oct 2007 lúc 12:52pm
Anh Phú ơi, em hiện đang là một sinh viên of khoa CNSH. Hiện giờ em đang tiến hành trồng rau bằng phương pháp thủy canh hồi lưu nhưng tìm tài liệu sao khó quá. Box of mình thì chỉ có thủy canh không hồi lưu thôi. Anh có thể giúp em nói cụ thể hơn về phương pháp thủy canh hồi lưu ko?
Hiện nay em đã có một giàn thủy canh hồi lưu & đang trong giai đoạn canh chỉnh.
smiley37
Cuộc sống có nhiều lựa chọn nên hãy chọn niềm vui!!!
Quay về đầu
dongphuong Xem từ trên xuống
Elite Member
Elite Member

Gia nhập: 15 Jul 2007
Địa chỉ: TP HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn dongphuong Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Oct 2007 lúc 6:56pm
Ở đây có một bài về hồi lưu nè bạn:
http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=518
Quay về đầu
gnudteiv Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 22 Feb 2008
Địa chỉ: TP.HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn gnudteiv Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 22 Feb 2008 lúc 6:14pm
các anh cho em hỏi với.thiết kế hệ thống là như vậy. nhưng bây giờ em muốn thuỷ canh cây dâu thì thành phần môi trường là như thế nào. chỉ giùm em với. tài liệu tiếng việt hay tiếng anh cũng đuợc cả.
trồng, trồng nữa, trồng mãi
Quay về đầu
dongphuong Xem từ trên xuống
Elite Member
Elite Member

Gia nhập: 15 Jul 2007
Địa chỉ: TP HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn dongphuong Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 22 Feb 2008 lúc 7:44pm
Chuyên về Ruồi lính đen, tạo phân hữu cơ cho trồng trọt và đạm động vật cho chăn nuôi
ĐT: 0918201070
http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=10640&PN=1&title=chuyn-ha-rc-gia-nh-thnh-protein-ng-vt
Quay về đầu
TeThienDaiThanh Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 18 May 2008
Địa chỉ: An Giang
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn TeThienDaiThanh Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 19 May 2008 lúc 10:20pm
bài viết hướng dẫn rất chi tiết, có điều nếu thêm phần dung dịch dinh dưỡng thủy canh nữa thì rất ha, mình có 1 thắc mắc là khi gieo hạt thẳng vào trong giá thể thì lúc đó hạt còn quá nhỏ làm sao có thể nhận được dung dịch dinh dưỡng, theo mình thấy 1 số hình ảnh thì có thể chúng ta dùng 1 máy bơm để nhỏ giọt ngay bên cạnh hạt không ? và cách sử dụng dung dịch dinh dưỡng nhằm đảm bảo chất lượng rau sạch)
http://tl.angiangonline.net
Quay về đầu
rauvietnam Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 03 May 2008
Địa chỉ: Dalat
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn rauvietnam Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 20 May 2008 lúc 9:22pm
Rau muống thì thả vào chậu nước lã cũng sống tươi sống tốt.
Quay về đầu
BachKhoa Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 21 Jan 2008
Địa chỉ: Nha Trang
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn BachKhoa Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 21 May 2008 lúc 2:44pm
co the ban noi dung, nhung van de o  day ko chi la no song ma song nhu the nao de co ich, va phan thong tin ko chi dung lai o cay rau muong!
sea_rocks
Quay về đầu
stevengo6688 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 13 Nov 2009
Địa chỉ: can tho
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn stevengo6688 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 Nov 2009 lúc 5:22pm

hi

bài viết rất haysmiley20
bạn maivanphu hãy cung cấp cho mình hóa chất để pha dung dịch thủy canh nhé

Đã được chỉnh sửa bởi stevengo6688 - 31 Jan 2010 lúc 9:40am
Hãy yêu thương nhau như chính ta yêu thương mình...Hãy yêu thương đi vì ngày mai ai cũng về với cát bụi...
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1234 14>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.203 Giây.