Tìm kiếm bài viết trước khi post bài

Hoi vs ky thuat trong hoa mong gà

Trả lời bài        Trả lời bài       
Tác giả
merlin Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 11 Oct 2010
Tình trạng: Offline
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn merlin Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Hoi vs ky thuat trong hoa mong gà
    Đã đăng: 20 Jan 2012 lúc 06:43
Cac anh, chi ace cho em hoi ki thuat trong hoa mong ga va ky thuat cham soc sao cho hoa no dung tet nha!

******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Quay về đầu
caremvn Xem từ trên xuống
Elite Member
Elite Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 18 Mar 2011
Địa chỉ: bình dương
Tình trạng: Offline
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn caremvn Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Feb 2012 lúc 21:43
Từng viết bởi merlin

Cac anh, chi ace cho em hoi ki thuat trong hoa mong ga va ky thuat cham soc sao cho hoa no dung tet nha!

Chào bạn,

Cũng may là bạn viết ngắn ...  mình còn dịch ra được ... chứ bạn mà viết dài không dấu kiểu này là khỏi ai đọc luôn!

Để có chậu hoa Mồng gà chưng vào những ngày tết. Trước tiên bạn phải lấy hạt nó, mang phơi nắng chừng 30 phút thôi. Sau đó gói vào gói giấy cẩn thận, ghi tem nhãn loại màu của hoa.

Đến ngày mùng 10/9 (Âm lịch), bắt đầu gieo hạt. Hạt gieo khoảng 10 ngày, cao chừng 5cm là bạn cho ra chậu lớn hơn để chăm sóc. Đất để trồng là 40% đất, 50% tro trấu, 10% phân bò đã hoai.

Sau khi tách từ liếp ươm hạt ra chậu lớn khoảng 3 ngày, bắt đầu tưới thêm phân N-P-K pha loãng. Cứ 5 - 10 ngày là tưới phân một lần ( lưu ý là pha loãng, nồng độ 2g/lít nước). Các loại mình phân mình thường pha tưới là : NPK, Atonik, DAP, Ure. Và chờ .. đến ngày tết ^^

******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Vườn lan rừng Caremvn-Bến Cát, Bình Dương
ĐT : 0966 211 028. Thông tin Tài Khoản: Nguyễn Thị Tường Vi - Tài khoản số : 550 320 507 7532
NH Agribank - PGD Lai Uyên, Chi nhánh h. Bến Cát, Bình Dương
Quay về đầu
 Trả lời bài        Trả lời bài       

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Trang này được hoàn thành trong 0.281 Giây.

Copyright@ 2007 - 2013 by Nông Phẩm Xanh
Tel: 08. 350 30 343 | Fax: 08. 3826 3247 | Email: nongphamxanh@rausach.com.vn
Địa chỉ: 254/53 Bến Vân Đồn, Phường 5, Quận 4, TP.Hồ Chí Minh