[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Góc Vườn Giao Lưu [đang chuyển dữ liệu...] > Xóm Vườn Miền Nam
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Dưa leo thủy canh nhà N_Tan
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Lược ghi Buổi Họp Mặt Diễn Đàn Rau Sạch 27/12/2015
VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Dưa leo thủy canh nhà N_Tan

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 234
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
N_Tan Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 14 Dec 2011
Địa chỉ: Cần Thơ
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn N_Tan Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 08 Feb 2012 lúc 12:08pm
Từng viết bởi Phương Ghi Phương Ghi Đã được viết:

Hi anh Tấn!
em vừa phát hiện ra một chổ bán toàn bộ những dụng cụ cần thiết cho thủy canh rồi, chổ này do bạn halana chỉ đó. Nó nằm trên đường Trần Việt Châu, nếu chạy lên từ đường Nguyễn Văn Cừ rồi rẽ vào thì nó nằm ở bên phải, có bán bột pha ddtc: 130k/lọ 500g pha ra 250-300l nước (trên đó ghi là 15g/10l ở giai đoạn cây nhỏ, cây lớn thì 20g/10l) có cả thùng xốp, đất sạch, phân trùng quế và một loại giá thể là những viên nhựa trong suốt hình thoi, ngôi sao... dùng trồng kiểng thủy canh.
- Hình như chổ bạn nói có bán hoa kiểng nữa thì phải, tại ngày nào mình cũng đi học đường đó nên thấy chứ chưa từng ghé xem thử. 
- "130k/lọ 500g pha ra 250-300l nước" mua về trồng thử nghiệm, so sánh thì được.

Từng viết bởi Phương Ghi Phương Ghi Đã được viết:

Anh Tấn có đang trồng rau thủy canh tại chỗ trọ không hay chỉ ở nhà? em trồng tại nhà trọ luôn, Anh Tấn có muốn dùng thử dd này không? Nếu anh Tấn muốn thử thì anh em mình share với nhau dùng thử.
- Mình cũng muốn trồng ở trọ lắm nhưng không gian chưa cho phép, mình đang dự định làm mô hình cá - cây kiểng (ít cần ánh sáng) nhưng mà chưa làm được.
- Dùng thử dung dịch công nghiệp chú Sâu cũng kêu mình dùng để so sánh lâu rồi nhưng mà mình chưa có thời gian, để lần này làm cùng bạn luôn xem sao.

P/S: Chiều nay mấy giờ đi mua hóa chất vậy Phương Ghi ?

Đã được chỉnh sửa bởi N_Tan - 08 Feb 2012 lúc 1:48pm
Quay về đầu
Phương Ghi Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 04 Feb 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Phương Ghi Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 10 Feb 2012 lúc 11:47pm
Quay về đầu
Phương Ghi Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 04 Feb 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Phương Ghi Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 10 Feb 2012 lúc 11:54pm
sorry anh Tấn, bữa đó em không có học nhưng ban cán sự lớp bắt họp lớp, thành thử không có đi được.
Chỗ bán ddtc đó chắc là chỗ anh Tấn nói đó, nó có bán lan và các loại kiểng khác, nhiều lắm.
em mua loại ddtc công nghiệp đó lun rùi anh Tấn ơi, để trồng thử xem sao.
bữa đó tiếc quá, anh em chưa được gặp, vậy hôm khác mình gặp nhé, sẵn em nhờ anh Tấn đo ppm dung dịch mới lun.
Chúc anh Tấn luôn vui, khỏe!
Quay về đầu
sidon Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 08 Mar 2017
Địa chỉ: kien giang
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn sidon Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 08 Mar 2017 lúc 2:46pm
theo mình độ tuổi cây lúc này bạn sd ppm 600 là hơi cao . của mình đang sd ppm 480 - 520 là thấy ổn.
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 234
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.391 Giây.