[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Thư Giãn Cùng Rau Sạch > Thư Viện Ảnh Rau Sạch
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Ủng hộ vườn rau nhà chị Mến (mem Rausach)
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Khai trương Shop Thực Phẩm An Toàn - SHOP.RAUSACH.COM.VN
VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH (Áp dụng từ ngày 24.12.2014)

Ủng hộ vườn rau nhà chị Mến (mem Rausach)

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  123>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
ThanhNM Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 18 Aug 2011
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ThanhNM Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Ủng hộ vườn rau nhà chị Mến (mem Rausach)
    Đã đăng: 28 May 2012 lúc 12:22pm
Nay lang thang trên VNE thấy vườn rau nhà chị Mến. Mang vào đây mọi người cùng ủng hộ chấm điểm coh chị mến nào

Chủ nhân khu vườn tại phòng A10-5 Chung cư Khánh Hội, 360 C Bến Vân Đồn, phường 1, quận 4, TP HCM đưa ra giải pháp "Sân vườn trên cao".

Rau dền, cải bẹ xanh, khoai lang, bắp cải... tạo nên một không gian xanh trong diện tích chỉ 2 m2.
Chung cư Tôn Thất Thuyết qua một góc nhìn tại "khu vườn trên cao".
Cải đuôi phụng, cải trắng tạo màu xanh tươi mát mỗi khi nhìn ra ban công hướng về Phú Mỹ Hưng.
Màu xanh tươi mát trong không gian nhà cao tầng.
Thay đổi loại rau mà không mất đi màu sắc của sự sống: rau mầm, dưa leo, rau tía tô... thay thế sau mỗi đợt thu hoạch.
Link đây ạ: http://vnexpress.net/gl/cpm/ngoi-nha-xanh-cua-ban/2012/05/san-vuon-tren-cao/
Quay về đầu
habiba Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 25 Apr 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn habiba Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 May 2012 lúc 8:14am
Mình thì mê vườn của chị Mến lâu rồi, hihi
Ban công rau: http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=6937
Quay về đầu
Dân ghiền rau mầm Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 12 Nov 2011
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Dân ghiền rau mầm Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 May 2012 lúc 8:19am
Trời, nhìn vườn nhà chị Mến là em choáng rồi... CN tuần trước chị giao hạt,chị chỉ cho em coi 1 thau rau mầm nhỏ vậy mà ai ngờ chị có cả một vườn rau bự chà pá lun hihihi...
My website: www.rausachchobe.com
Quay về đầu
sâurau Xem từ trên xuống
Moderator
Moderator
Ảnh đại diện

Gia nhập: 21 Feb 2009
Địa chỉ: qBthanh -TP.HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn sâurau Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 May 2012 lúc 8:25am
Vườn 2 m2 là nhỏ nhất trên RS này, Mến quy hoạch rất hay, mỹ thuật và kỹ thuật đều đẹp. Sâu có ban công 4m2 mà vợ kêu "như cái chuồng heo"Cry  
Không thịt, chưa chết. Hết rau là tèo! 0908201001.

Nguyễn Quang Thiều, STK 10224116364011 TECHCOMBANK chi nhánh Saigon
Quay về đầu
men Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 06 Aug 2011
Địa chỉ: Q4
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn men Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 May 2012 lúc 5:37pm
Cám ơn các bạn nhiều thực ra người gửi bài lên VNEx là anh xã mình, cứ thấy mình rảnh là lại ra ban công ngắm nghía phun phun xịt xịt nên ox tự lấy hình gửi đi thi xong mới cho mình biết.
Vườn mình nhỏ lắm nhìn vườn của các mem khác mình ngưỡng mộ vô cùng nhìn thấy đã mắt lắm.
Lần nữa cám ơn các bạn đã ủng hộ tinh thần yêu rau sạch 
Quay về đầu
npdiem Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 14 Feb 2012
Địa chỉ: bình dương
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn npdiem Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 May 2012 lúc 6:51pm

Ban công nhà chị đẹp quá! Chị Mến trồng cải có bị sâu không? em cũng trồng trên sân thượng mà bị sâu tấn công khủng khiếp, chị có kinh nghiệm gì chỉ em với nhé.

Quay về đầu
lovemazz Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 15 Mar 2012
Địa chỉ: Bình Thạnh
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lovemazz Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 May 2012 lúc 9:27pm
thích thật đó chị ơi ^.^
Quay về đầu
habiba Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 25 Apr 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn habiba Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 May 2012 lúc 8:32am
http://vnexpress.net/gl/cpm/ngoi-nha-xanh-cua-ban/2012/05/san-vuon-tren-cao/ Mọi người vô đây chấm điểm ủng hộ chị Mến nhé
Ban công rau: http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=6937
Quay về đầu
ninhvptg Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 20 Feb 2012
Địa chỉ: Hà Nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ninhvptg Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 May 2012 lúc 11:13am
Đẹp và sạch nữa
Home: www.chothuevanphong.andaco.vn
Quay về đầu
men Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 06 Aug 2011
Địa chỉ: Q4
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn men Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 May 2012 lúc 12:35pm
Từng viết bởi npdiem npdiem Đã được viết:

Ban công nhà chị đẹp quá! Chị Mến trồng cải có bị sâu không? em cũng trồng trên sân thượng mà bị sâu tấn công khủng khiếp, chị có kinh nghiệm gì chỉ em với nhé.

Mình thì chưa bị sâu nhưng rệp sáp thì nhiều kinh khủng mới đầu mình bắt bằng tay nhưng không hết mình xay ớt tỏi gừng ra rồi lấy nước hỗn hợp đó xịt ( các bạn đên rau sạch chỉ vậy ) nhưng chỉ đỡ thôi chứ không hết hoàn toàn những con nằm ở kẽ lá vẫn sống nhăn rao61minh2 đang kết hợp 2 cách là xịt và bắt tay
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  123>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.01
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.117 Giây.