[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Thảo Luận Về Rau Sạch [đang di chuyển dữ liệu...] > Kỹ Thuật Trồng
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Cách làm hạt giống mau nảy mầm!!!
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

HƯỚNG DẪN ĐƯA HÌNH ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN - 08.2018

VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Cách làm hạt giống mau nảy mầm!!!

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 234
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
K13design Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 20 Aug 2012
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn K13design Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 23 Aug 2012 lúc 7:59pm
sao không minh hoạ thêm chút hình ảnh cho sinh động và dễ làm :D
Quay về đầu
maiminh Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 24 Aug 2012
Địa chỉ: Hải Phòng
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maiminh Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 24 Aug 2012 lúc 10:49pm
ac ơi cho e hỏi với...đối với mầm rau muống thì ngâm nc nóng 100 độ còn mầm rau cải thì sao? cũng ngâm nc nóng 100 độ lun ạ? ngâm bao lâu thì mình đem reo? e mới mò mẫm nên chứ biết hic ~^^
...-*Not all the glittered things are gold*-...
Quay về đầu
bodeptrainhat Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 06 Nov 2011
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn bodeptrainhat Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 26 Aug 2012 lúc 7:48pm
Gửi cả nhà
hạt đậu hà lan mình làm thế này thì nảy mầm này (nhà mình trong mấy hôm nay, nhiệt độ trong phòng là tầm 34 độ Disapprove)
Hạt ngâm nc ấm như các bác đã hdẫn, sau đó, mình cho vào ngăn rau tủ lạnh ha ha, sau 2 hôm nảy mầm gần hết, giờ mới đem ra trồng, không biết có chịu đc cái nóng như hiện nay ở hà nội ko ta?

Đã được chỉnh sửa bởi bodeptrainhat - 26 Aug 2012 lúc 7:49pm
Quay về đầu
cungquang Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 29 May 2012
Địa chỉ: Quảng Bình
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn cungquang Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 27 Aug 2012 lúc 7:51am
Từng viết bởi maiminh maiminh Đã được viết:

ac ơi cho e hỏi với...đối với mầm rau muống thì ngâm nc nóng 100 độ còn mầm rau cải thì sao? cũng ngâm nc nóng 100 độ lun ạ? ngâm bao lâu thì mình đem reo? e mới mò mẫm nên chứ biết hic ~^^

Hạt mầm rau cải thì bạn chỉ ngâm nước 2 sôi và 3 nguội trong vòng 4-6h rùi sau đó bỏ vào khăn hoặc bông đã tẩm ướt vắt ráo nước, sau đó bỏ vào lọ thủy tinh đóng kính để nước ko bóc hơi, 24h sau hạt nứt nanh thì bạn đem gieo vào giá thể hoặc vào đất.
Mẹ yêu Mun Mon của mẹ nhất trên đời!
Quay về đầu
hikaru1412 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 27 Jun 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn hikaru1412 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 12 Sep 2012 lúc 3:00pm
có bạn nào gieo ngò rí ko chỉ mình với?Ngâm rùi gieo hoài mà ko thấy e nó nẩy mầm:)Thanks cả nhà^^
Quay về đầu
haitincimex Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 06 Mar 2015
Địa chỉ: TPHCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn haitincimex Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Mar 2015 lúc 9:01am
minh ngam 2 tieng . sau 20tieg hat mới nảy mầm . nhưng cũng thắc mắc là khi ngâm có cần đậy nắp để giữ nhiệt độ vì khi ngâm không đậy nắp thì nước sẽ mau nguội. không biết đậy nắp nhiệt độ nóng có làm ảnh hưởng tới ahjt không?
Quay về đầu
trang a.r.m.y Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 16 Jan 2019
Địa chỉ: HUYỆN BẮC SƠẠƠN
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn trang a.r.m.y Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Jan 2019 lúc 8:25pm
ngâm trong nước ấm ạh???

Quay về đầu
trang a.r.m.y Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 16 Jan 2019
Địa chỉ: HUYỆN BẮC SƠẠƠN
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn trang a.r.m.y Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Jan 2019 lúc 8:26pm
Thumbs Uphay

Quay về đầu
rausach112233 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 20 Dec 2013
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn rausach112233 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 19 Jan 2019 lúc 3:25pm
bài viết hay quá. cơ mà mình ngâm trong nước ấm ạ ?
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 234
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.313 Giây.