[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Thảo Luận Về Rau Sạch [đang di chuyển dữ liệu...] > Kỹ Thuật Trồng
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Trồng thủy canh xà lách tím
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Lược ghi Buổi Họp Mặt Diễn Đàn Rau Sạch 27/12/2015
VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Trồng thủy canh xà lách tím

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <12
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
ThanhNM Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 18 Aug 2011
Địa chỉ: 17 Ly Van Phuc
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ThanhNM Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 08 Jun 2013 lúc 8:48am
Từng viết bởi tranthuy1902 tranthuy1902 Đã được viết:

bạn ơi mình muốn biết môi trường dung dịch thủy canh trồng xà lách tím
PM cho bác sâu rau ấy. Bác í trùm thuỷ canh đó bạn
Chậu thông minh trồng rau, hoa mà không vưỡng vãi nước ra ngoài
http://www.citifarm.com.vn

Quay về đầu
Hoangtan Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 05 Nov 2017
Địa chỉ: Củ Chi
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Hoangtan Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Nov 2017 lúc 7:24pm
Cho mình hỏi xalach tím của mình bị j vậy mn ơi

Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Hoangtan Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Nov 2017 lúc 7:34pm
Quay về đầu
ongthannet Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 14 Apr 2014
Địa chỉ: 17a
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ongthannet Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 07 Nov 2017 lúc 9:22am
Nắng nóng quá.
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Hoangtan Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 07 Nov 2017 lúc 10:08am
Mấy cây trong bóng mát cũng bị zay ak
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ongthannet Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 07 Nov 2017 lúc 12:13pm
DDTC của bạn nóng
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Hoangtan Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 08 Nov 2017 lúc 9:43am
nồng độ bao nhiu là vừa vậy bạn 

Quay về đầu
họcnhiều Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 25 Sep 2017
Địa chỉ: BÌNH DƯƠNG
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn họcnhiều Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 08 Nov 2017 lúc 10:54am
Theo như mình được biết nồng độ ddtc cho xà lách từ 550 - 850 ( nồng độ này áp dụng cho cây từ lúc lên dàn đến thu hoạch, trước khi thu hoạch khoảng 2 ngày giảm xuống 600 là ổn. còn trong lúc trồng thì bạn quan sát cây phát triển như thế nào thì cân đối lượng dung dịch cho phù hợp......
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ongthannet Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 08 Nov 2017 lúc 12:04pm
Từng viết bởi họcnhiều họcnhiều Đã được viết:

Theo như mình được biết nồng độ ddtc cho xà lách từ 550 - 850 ( nồng độ này áp dụng cho cây từ lúc lên dàn đến thu hoạch, trước khi thu hoạch khoảng 2 ngày giảm xuống 600 là ổn. còn trong lúc trồng thì bạn quan sát cây phát triển như thế nào thì cân đối lượng dung dịch cho phù hợp......
Nồng độ DD này đúng khi sử dụng nước máy pha vào (50 ppm). Nếu xài nước giếng hay nguồn khác thì cân đối bù trừ.
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <12
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.234 Giây.