Tìm kiếm bài viết trước khi post bài

ky thuat trong ca chua trong chau?

Trả lời bài        Trả lời bài       
Tác giả
thiembeo88 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 15 Oct 2012
Tình trạng: Offline
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn thiembeo88 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : ky thuat trong ca chua trong chau?
    Đã đăng: 04 Nov 2012 lúc 19:37
cac bac cho em hoi ve viec trong ca chua nhu the nao.em dang tinh trong thu mot vai cay nhung ky thuat trong  thi  e khong ranh lam voi lai viec trong ca chua trong chau co duoc tot nhu trong tren dat ruong khong.e o can tho nhung tim giong ca chua bi lai khong thay.e cam on cac bac truoc.

******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Quay về đầu
trnhanhb Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 24 Sep 2012
Địa chỉ: HCM
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn trnhanhb Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 08 Nov 2012 lúc 11:06
Từng viết bởi thiembeo88

cac bac cho em hoi ve viec trong ca chua nhu the nao.em dang tinh trong thu mot vai cay nhung ky thuat trong  thi  e khong ranh lam voi lai viec trong ca chua trong chau co duoc tot nhu trong tren dat ruong khong.e o can tho nhung tim giong ca chua bi lai khong thay.e cam on cac bac truoc.

@thiembeo88 : mình thấy nên search trên diễn đàn để tìm thông tin chứ có vẻ các cao thủ chỉ tập trung vào một số topic nào đấy thôi.

Cô gái Việt Nam ơi
Nếu chữ "hy sinh" có ở đời!
Tôi muốn nạm vàng muôn cực khổ
Cho lòng cô gái Việt Nam tươi.
Quay về đầu
stin Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 02 May 2012
Địa chỉ: HCM
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn stin Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 08 Nov 2012 lúc 11:18
Bạn chiụ khó search trên dd đi,rồi cứ bắt tay vào làm . Chỗ nào k hỉu thì hỏi,các ac trên dd sẽ giúp bạn mà

Quay về đầu
thynu Xem từ trên xuống
Elite Member
Elite Member

Gia nhập: 04 Mar 2011
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn thynu Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 09 Nov 2012 lúc 18:17
Từng viết bởi thiembeo88

(Bạn ui, cố gắng đánh chữ có dấu vào nhé, không thì bị "rầy" đó.)
Mình có chút kinh nghiệm nên trả lời tạm cho bạn đây: 
Nếu trồng từ hat trong quả tươi, bạn bóp quả cà cho hạt rơi trực tiếp trên khay giá thể rồi phủ lên hạt một lớp giá thể mỏng, độ hơn 1 tuần thì hạt nẩy mầm như thế này:

Đợi có 2 lá thật thì bạn đánh từng cây ra chậu nhỏ, khi có khoảng 4, 5 lá thật thì bạn cho ra chậu lớn để trồng:

Ngoài việc phải có phân chuồng ủ hoai trộn với đất, mùn dừa, trấu tươi và trấu hun, bạn cần tưới thêm DDTC ra lá khi cây còn nhỏ, rồi đến DDTC ra hoa khi cây chớm có nụ và DDTC ra trái khi cây đã có nhiều chùm nụ thì bạn sẻ có cà chua "măm măm"như thế này nè:

Đã được chỉnh sửa bởi thynu - 11 Nov 2012 lúc 01:49

Quay về đầu
the_promise Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 11 Nov 2012
Địa chỉ: Hà Nội
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn the_promise Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 11 Nov 2012 lúc 18:06
Bạn ơi mình là thành viên mới vào diễn đàn, mình cũng đang trồng cà chua chuẩn bị ra hoa (mình đã thấy nụ) bạn giúp mình với dung dịch thủy canh là dung dịch j? mua ở đâu ở HN hả bạn (có phải loại người ta bán cho người trồng thủy canh ko hay là loại gì đặc biệt? cám ơn bạn nhiều nhé

Quay về đầu
thynu Xem từ trên xuống
Elite Member
Elite Member

Gia nhập: 04 Mar 2011
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn thynu Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 12 Nov 2012 lúc 08:18
Từng viết bởi the_promise

Bạn ơi mình là thành viên mới vào diễn đàn, mình cũng đang trồng cà chua chuẩn bị ra hoa (mình đã thấy nụ) bạn giúp mình với dung dịch thủy canh là dung dịch j? mua ở đâu ở HN hả bạn (có phải loại người ta bán cho người trồng thủy canh ko hay là loại gì đặc biệt? cám ơn bạn nhiều nhé

Bạn ơi, ở SG thì chúng mình "níu áo" Chú Sâu, còn ở HN thì bạn hỏi thăm hội "rau sạch Hà Nội" xem sao?

Quay về đầu
thiembeo88 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 15 Oct 2012
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn thiembeo88 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 13 Nov 2012 lúc 22:59
thaks các bác nhiều lắm.

Quay về đầu
 Trả lời bài        Trả lời bài       

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Trang này được hoàn thành trong 0.219 Giây.

Copyright@ 2007 - 2014 by Nông Phẩm Xanh
Tel: 08. 350 30 343 | Fax: 08. 3826 3247 | Email: nongphamxanh@rausach.com.vn
Địa chỉ: 254/53 Bến Vân Đồn, Phường 5, Quận 4, TP.Hồ Chí Minh