[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Góc Vườn Giao Lưu [đang chuyển dữ liệu...] > Xóm Vườn Miền Bắc
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Vườn nhà Duongdv
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

HƯỚNG DẪN ĐƯA HÌNH ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN - 08.2018

VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Vườn nhà Duongdv

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <12345 42>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
hientroc Xem từ trên xuống
Ban Quản Trị
<font color=blue>Ban Quản Trị</font>
Ảnh đại diện
KIỂM SOÁT VIÊN

Gia nhập: 16 Apr 2012
Địa chỉ: Hải Phòng
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn hientroc Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Dec 2012 lúc 7:46pm
Từng viết bởi aramis aramis Đã được viết:

Mình thích rau ngót lém, nghe nói uống nước rau ngót bổ dương. Tặng mình nhé! :D Cứ cái gì ngon mát bổ là mình thích. hi hi. Hễ mà có hạt rau ngót thì Duong cũng gieo lên mà trồng nhé. Tớ thấy alex bảo là trồng từ hạt lâu hơn nhưng cây khỏe hơn và bền hơn
a Thành ơi e thấy câu này chuẩn với a đấy LOL hôm xuống HP e thấy bác cũng hơi yếu 
Lúc sinh ra bạn khóc - mọi người cười .

Hãy sống sao cho khi chết đi mọi người khóc - Bạn cười
Quay về đầu
van105 Xem từ trên xuống
Ban Quản Trị

KIỂM SOÁT VIÊN

Gia nhập: 11 Jan 2011
Địa chỉ: Hà nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn van105 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Dec 2012 lúc 7:55pm
Dương và alex ! diếp thơm khi ăn sống mình thấy thái nhỏ lẫn với rau thơm ăn ngon hơn, còn xào bò thì cắt khúc khoảng 5cm trần qua nước sôi rồi đảo nhanh với thịt bò ăn giòn và ngọt 
Quay về đầu
aramis Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 06 Apr 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn aramis Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 19 Dec 2012 lúc 9:28am
a Thành ơi e thấy câu này chuẩn với a đấy LOL hôm xuống HP e thấy bác cũng hơi yếu 
[/QUOTE]
Hiển, đợi đấy biết tay ông! AngryAngryAngryAngry
Quay về đầu
baokiemus Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 30 Nov 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn baokiemus Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 20 Dec 2012 lúc 1:14am
Em không hiểu tại sao mà anh chị lại trồng cây dc ngay ngắn , thẳng hàng đến vậy ? Nếu gieo bằng hạt thì gieo như thế nào ? Gieo như em là nhấn hạt xuống dưới mặt đất tầm 1 cm mà chẳng lên dù em đã mua hạt giống tốt , hay là em nên gieo hạt bằng cách rải trên đất ? 
Quay về đầu
hientroc Xem từ trên xuống
Ban Quản Trị
Ảnh đại diện
KIỂM SOÁT VIÊN

Gia nhập: 16 Apr 2012
Địa chỉ: Hải Phòng
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn hientroc Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 20 Dec 2012 lúc 1:22am
Từng viết bởi baokiemus baokiemus Đã được viết:

Em không hiểu tại sao mà anh chị lại trồng cây dc ngay ngắn , thẳng hàng đến vậy ? Nếu gieo bằng hạt thì gieo như thế nào ? Gieo như em là nhấn hạt xuống dưới mặt đất tầm 1 cm mà chẳng lên dù em đã mua hạt giống tốt , hay là em nên gieo hạt bằng cách rải trên đất ? 
rau cải mà sâu 1cm nó ngóc lên sao nổiDead. bạn rải trê đất rồi đánh ra trồng thành hàng nhé
Lúc sinh ra bạn khóc - mọi người cười .

Hãy sống sao cho khi chết đi mọi người khóc - Bạn cười
Quay về đầu
duongdv Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 27 May 2010
Địa chỉ: Bắc Giang
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn duongdv Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 20 Dec 2012 lúc 11:44am
Anh chị nào có kinh nghiệm trồng dưa leo (dưa chuột) cho em hỏi là ở Miền Bắc bây giờ có trồng được loại dưa này không nhỉ? Em ươm một  hạt giống loại dưa này mà thấy lâu nảy mầm quá.
Quay về đầu
mehainam2003 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 25 Aug 2012
Địa chỉ: HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn mehainam2003 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 20 Dec 2012 lúc 12:18pm
Vườn nhà Hiển đang trồng dưa đó Dương.
Quay về đầu
maikha Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 20 Dec 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maikha Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 20 Dec 2012 lúc 1:04pm
em cung dang tap toe trong rau sach tai nha, len mang thay cac anh chi trong rau nhin thich qua di mat. ma dat de trong rau la anh mua hay lay dat ve roi tron them phan de trong aj?
maikha
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn duongdv Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 20 Dec 2012 lúc 1:27pm
Từng viết bởi maikha maikha Đã được viết:

em cung dang tap toe trong rau sach tai nha, len mang thay cac anh chi trong rau nhin thich qua di mat. ma dat de trong rau la anh mua hay lay dat ve roi tron them phan de trong aj?
Đất đó mình chỉ lấy ở đồng về hoặc lấy bùn ở lòng ao, hồ về phơi khô, dùng vôi bột để xử lý sau đó trộn lẫn với phân bò ủ hoại, tro trấu, trấu tươi rồi đem trồng rau.
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn duongdv Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 Dec 2012 lúc 4:03pm
Hôm qua Duongdv mới giâm cành 20 cây Rau Ngót. Anh chị nào ở Bắc Giang, Bắc Ninh, Hà Nội thích trồng rau ngót đăng ký Duongdv sẽ tặng nhé.
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <12345 42>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.188 Giây.