[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Góc Vườn Giao Lưu [đang chuyển dữ liệu...] > Xóm Vườn Miền Bắc
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Vườn nhà em Xù Xì
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

HƯỚNG DẪN ĐƯA HÌNH ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN - 08.2018

VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Vườn nhà em Xù Xì

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 323334
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
Meyeuphuonganh Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 22 Oct 2012
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Meyeuphuonganh Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 27 May 2013 lúc 11:23pm
Từng viết bởi Lùn Xù Xì Lùn Xù Xì Đã được viết:

@MYPA: Hôm nay online muộn thế? Tôi chờ bà hết mùa dưa, qua mùa bí tới mùa đu đủ sang mùa táo luôn nhé. Cà chua bà ươm hộ tôi bao giờ to bằng cây húng chanh hôm trc thì tôi xin rước về nhé, he he.
Tôi chờ câu nói màu đỏ này của bà nên chưa đi ngủ đấy. Cảm ơn tấm lòng của bà nhiều lắm, tôi đơi đến khi nào thu hoach được nhiều thứ sẽ xuất phát mừWinkWinkWink. Cà chua bà yên tấm đi, nêu nó thò lên khỏi đất tôi t.b cho bà ngay. Lên ít thì biếu bà cả, lên nhiều tôi và bà trồng thi xem ai nhiều quả hơn nhéLOL
Thôi tôi yên tâm đi ngủ rồi
Quay về đầu
Nhennuoc Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 16 Mar 2013
Địa chỉ: Hà Nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Nhennuoc Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 27 May 2013 lúc 11:23pm

Nhìn đậu đũa nhà chị em càng có hứng trồng, em ươm rồi, chắc mai là nảy mầm thoai, hic, nhưng mà cái vụ giàn dủng này nghe chừng với em là hơi bị gay cấn chị ợ

Facebook rau sạch---http://tinyurl.com/FBrausach
Quay về đầu
hao58 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 25 May 2013
Địa chỉ: 16/528 La thành
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn hao58 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 27 May 2013 lúc 11:46pm
Từng viết bởi miumiususu miumiususu Đã được viết:

vườn bạn rộng thích thật , thích nhất cây cam trĩu quả và hoa đào phai phơn phớt 

Nhưng bạn sửa lại tên vườn cho mọi người dễ nhận diện nhé , ai cũng Vườn nhà em thì loạn hihihi

Ui,nhà này ko chấp,đất rộng mênh mông thía
Vui tuổi zà
Quay về đầu
Lùn Xù Xì Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 20 Dec 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Lùn Xù Xì Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 28 May 2013 lúc 2:40pm
Từng viết bởi Nhennuoc Nhennuoc Đã được viết:

Nhìn đậu đũa nhà chị em càng có hứng trồng, em ươm
rồi, chắc mai là nảy mầm thoai, hic, nhưng mà cái vụ giàn dủng này
nghe chừng với em là hơi bị gay cấn chị ợ

Trồng đậu đũa nhanh được ăn nhưng cũng chóng tàn em ợ. Chị đg chờ mùa Thu trồng cove fê hơn. Không co đk làm giàn thì cắm que cũng đc em ơi
Không gì là mãi mãi
Quay về đầu
rooroo Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 11 May 2013
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn rooroo Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 May 2013 lúc 8:00pm
Vườn nhà LXX rộng quá, thoải mái trồng cây các loại, rất thích đám bí ngô nhà bạn.
Phật quanh ta trong cõi Ta Bà
Như bữa cơm thanh đạm dưa cà
Giản đơn thôi người đừng đánh mất
Khổ công đi tìm hình bóng đâu xa
Quay về đầu
mehainam2003 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 25 Aug 2012
Địa chỉ: HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn mehainam2003 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 01 Jun 2013 lúc 12:05pm
Từng viết bởi Lùn Xù Xì Lùn Xù Xì Đã được viết:

Up date vườn nhà LXX ngày 25/5/2013:
Ổi nhi đồng rất sai quả: 

Giàn mướp hoa đực vàng chới, lưa thưa vài quả:

Đậu đũa vừa hết lứa đầu, 1 tuần liền ngày nào nhà LXX cũng có món đậu đũa luộc mà không chán:
(Hình này chụp hôm trước cắt cho hàng xóm) 

Bí ngô: Ngọn + quả tơi bời: 

Rau cần nước để giống cho vụ sau:

Đu đủ thưa quả do nắng nóng quá:

Năm nay dưa bở thu hoạch được 1 lứa thì cây tàn hết ko còn gì để chụp và úp nữa , dưa vàng trồng từ sau Tết được 3 quả ngon lành, 1 quả to nhất bị cắt nhầm dây khi cắt cỏ nên em nó cũng lên đường sớm, còn non nhưng măm cũng ngọt đáo để , còn 2 em bơ vơ giữa bãi cỏ- vàng suộm rồi- chắc cũng sắp chín:
(Hình này chụp thùng dưa bở gửi đi hôm nắng chảng)

Hai thằng vệ sỹ lười: 

Hết vườn lớn, về vườn nhỏ......
LXX cắt hết quả dưa nhỏ không phải vì dư thừa như nhà bạn hientroc mà vì " dưa cũng vàng như ai" ( Ong châm, ruồi chích thì giữ lại làm chi?!): 

Tiện tay nhặt cỏ nhổ luôn 1 mớ hành giống và 1 rổ càng cua mà chưa biết chỗ mua thịt bò

Lâu ko vào vườn nhà LXX thấy chóang thật. CHo mình hỏi chút Bí Ngô bạn tưới bón gì mà quả bự thế, chia sẻ KN với mình chút vì mình cũng đang trồng Bí Ngô & đậu trái con con rùi Big smile.
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Lùn Xù Xì Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 03 Jun 2013 lúc 5:05pm
Từng viết bởi mehainam2003 mehainam2003 Đã được viết:

Lâu ko vào vườn nhà LXX thấy chóang thật. CHo mình hỏi chút Bí Ngô bạn tưới bón gì mà quả bự thế, chia sẻ KN với mình chút vì mình cũng đang trồng Bí Ngô & đậu trái con con rùi Big smile.

Chị ui, bí nhà em tưới nước biogas của mấy chú heo và bón trấu gà chị ạ, mới đầu chỉ thấy lá và ngọn mãi sau mới thấy đậu quả mà quả nào cũng to như cái mũ bảo hiểm của dân đua chuyên nghiệp
Không gì là mãi mãi
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Lùn Xù Xì Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 03 Jun 2013 lúc 5:13pm
Từng viết bởi rooroo rooroo Đã được viết:

Vườn nhà LXX rộng quá, thoải mái trồng cây các loại, rất thích đám bí ngô nhà bạn.

Hi chị, vườn nhà em rộng nhưng chưa phong phú lắm chị ạ, kế hoạch của em là lấy rau đè cỏ dưng mà lười nên cỏ vẫn tốt hơn rau
Không gì là mãi mãi
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 323334
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.281 Giây.