[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Góc Vườn Giao Lưu [đang chuyển dữ liệu...] > Xóm Vườn Miền Bắc
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Hội rau sạch Hà Nội  2013
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

HƯỚNG DẪN ĐƯA HÌNH ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN - 08.2018

VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Hội rau sạch Hà Nội 2013

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1234 346>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
thanghp164 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 13 Mar 2012
Địa chỉ: Hải Phòng
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn thanghp164 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 9:34am
Ôi mới toanh, năm mới cái gì cũng mới, xin chúc mừng hội RS Hà Nội và bác vanhung gánh vác trọng trách... ClapClapClap
Phấn đấu trồng đủ rau ăn
Quay về đầu
sâurau Xem từ trên xuống
Moderator
Moderator
Ảnh đại diện

Gia nhập: 21 Feb 2009
Địa chỉ: qBthanh -TP.HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn sâurau Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 9:35am
Sâu có mấy dịp may được giao lưu với những thành viên nòng cốt của RS HN từ buổi sơ khai chưa có Hội RS HN mạnh mẽ như bây giờ. Các bác cho tớ bon chen 1 chân hội viên danh dự với (ko dám xin suất hội viên chính thức vì đang sống & làm việc ở  SG). Vật tư nông nghiệp bất kể thứ gì đều có trong kho hàng của những người bạn Sâu quen, các bác cần Sâu giúp mua gì cứ ới là có. Gửi máy bay 2 ngày ra tới HN, cước phí 25k/kí, rất hân hạnh được phục vụ các bạn cho rau HN ngày càng ngon bổ sạch rẻ nhá.Big smile

Đã được chỉnh sửa bởi sâurau - 30 Jan 2013 lúc 9:37am
Quay về đầu
namphuong Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 23 Oct 2011
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn namphuong Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 9:50am
@ Bác Sâu! 
Được lời của bác ACE Hà Nội cảm động lắm đới bác ui. Lâu nay cũng đã nhờ vả bác rất nhiều rồi. 
Mong được đón bác tại HN. Chúc bác luôn khỏe mạnh để ACE được nhờ cậy Tongue

Đã được chỉnh sửa bởi namphuong - 30 Jan 2013 lúc 9:51am
Quay về đầu
thuvuxuan1982 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 29 Nov 2012
Địa chỉ: Từ Liêm Hà Nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn thuvuxuan1982 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 10:29am
Năm mới, nhà mới. Bác Hùng tuyệt vời
Sang năm cháu lại tín nhiệm bầu bác làm hội trưởng nhé.

Quay về đầu
nongdan83 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 14 Nov 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn nongdan83 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 12:05pm
Chúc mừng nhà mới! Và cháu chúc cả chú Hội trưởng nữa ạ Smile
Quay về đầu
aramis Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 06 Apr 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn aramis Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 1:56pm
Mừng tân gia, cháu vừa mới nhận được mấy hạt chùm ngây xịn (lần này là hạt xịn còn nguyên vỏ ngoài, tem bảo hành dán nhãn Sâu rau. Mời bà con mại dô mại dô. Bà con nào chậm chân không đến lấy thì hễ hạt nảy cây con thì lấy nhé.
Rau rừng gia lai thì hơi ít, nên aramis giâm cành, hễ lớn lên cây con thì sẽ mời tiếp.

Đã được chỉnh sửa bởi aramis - 30 Jan 2013 lúc 2:03pm
Quay về đầu
vanbibi Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 26 Nov 2012
Địa chỉ: TP.Hai Duong
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn vanbibi Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 4:19pm
Chúc mừng nhà mới và hội trưởng mới của hội RSHN ạ. Chúc hội ngày càng đoàn kết và phát triển mạnh mẽ hơn Beer
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn namphuong Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 10:11pm

Bà con thân mến!

Như đã thông báo ở trang "Kho hạt giống": Nhà tài trợ Laonong-locxuan có thiện chí tài trợ đất Tribat và Better kèm với một số loại hạt giống mới với mong muốn: Ưu tiên cho những bạn có tay nghề trồng trọt trồng thử nghiệm bằng hạt giống của công ty Đức Thuận trên chính đất trồng này và cho ý kiến nhận xét về:
-  Độ tốt xấu của đất Tribat và Better?
-  Đất này có phù hợp với các loại cây trồng hay không?
-  Mức độ phát triển của cây được trồng trên đất này?
   Đặc biệt mong bà con phản hồi lại kết quả bằng hình ảnh quá trình trồng trọt và cho ý kiến để đúc rút kinh nghiệm cho việc sản xuất đất sạch ngày càng hoàn thiện hơn.

Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn namphuong Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 10:32pm

Phản hồi quá trình trồng thử nghiệm sản phẩm của laonong-locxuan

Đây là kết quả rau mầm của bác vanhung:
Hạt rau mầm đậu Hà Lan của Công ty Đức Thuận được trồng trên đất Tribat
Rau mầm này có thể gieo 1 lứa mà được thu hoạch những ... 3 lần:
- Lần 1: Mầm đậu phát triển rất tốt:

- Lần 2:Sau khi cắt lần đầu, phần gốc của mầm đậu lại đâm chồi tiếp, mỗi gốc lên tiếp 2 mầm.
Mầm rau dày hơn và phát triển cũng chậm hơn 1 chút.
Rau lần 2 đây:

Chúng ta hãy chờ đợi kết quả thu hoạch lần 3 từ bác vanhung Tongue

Đã được chỉnh sửa bởi namphuong - 30 Jan 2013 lúc 10:41pm
Quay về đầu
maiphong Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 12 Jul 2012
Địa chỉ: Haiphong
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn maiphong Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 10:41pm
Mai phong chúc hội rau sạnh Hà nội và bác hội trưởng luôn luôn mạnh khoẻ ,đoàn kết và ngày càng phát triển mạnh mẽ.
Thanh Huyền - Miếu Hai Xã ^^

Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1234 346>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.344 Giây.