[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Thảo Luận Về Rau Sạch > Kiến Thức Trồng Cây Căn Bản
  Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Trồng rau sạch tại nhà
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Khai trương Shop Thực Phẩm An Toàn - SHOP.RAUSACH.COM.VN

Trồng rau sạch tại nhà

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1234 6>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
Cua Xù Bụ Bẫm Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 12 Jan 2013
Địa chỉ: 140 Ngô tất tô
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Cua Xù Bụ Bẫm Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 4:11pm
Từng viết bởi quoctoan628 quoctoan628 Đã được viết:

cũng tại mấy anh 'chém' giá phân dữ wa nên bà con thành thị mê rau mới còng lưng ra đấy 

úi giời sản  phải của mình khi ra thị trường chỉ 50k/1 lít dùng cho 1000m2  Embarrassed vừa bán vừa cho Sleepy
Quay về đầu
quoctoan628 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 01 Jan 2013
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn quoctoan628 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 4:16pm
oh men. mới đó mà tăng thêm 10k rồi. bác 'chơi giá' thế là k đẹp tí nào. bữa e dòm thấy rao có 30-35k cơ mà  
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Cua Xù Bụ Bẫm Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 4:20pm

oh men. mới đó mà tăng thêm 10k rồi. bác 'chơi giá' thế là k đẹp tí nào. bữa e dòm thấy rao có 30-35k cơ mà  

giá này mình  đang cung cấp cho dùng thử .lấy xiền đổ xăng thôi  LOL  dòm thì phải dòm cho hết chứ kekek với lại 50k cũng chỉ bằng 1/3 giá của cái loại khác thôi .
Quay về đầu
aloevera Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 28 Oct 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn aloevera Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 4:49pm

cũng tại mấy anh 'chém' giá phân dữ wa nên bà con thành thị mê rau mới còng lưng ra đấy 
Làm gì mà dữ đâu bác, cứ thử tính chi phí giá thành phân bón xem nó chiếm bao nhiêu %, tại nhà mình nhiều khi cứ thấy cây chưa lên là lại quăng phân, vừa tốn kém mà có khi chết cây thui
ALOEVERA FERTILIZER
NO CHEMICAL HEAL YOUR SOIL
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn aloevera Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 5:14pm
Từng viết bởi Cua Xù Bụ Bẫm Cua Xù Bụ Bẫm Đã được viết:

giá này mình  đang cung cấp cho dùng thử .lấy xiền đổ xăng thôi  LOL  dòm thì phải dòm cho hết chứ kekek với lại 50k cũng chỉ bằng 1/3 giá của cái loại khác thôi .

Từng viết bởi teppy2009 teppy2009 Đã được viết:

Hôm qua mới dùng thử thuốc TP12 của bác cua để trồng thử rau húng lủi và ngò, không biết kết quả ra sao. Mai mốt có kết quả sẽ post cho mọi người thấy.

bạn phải kết hợp dùng cả 4loại luôn đi nhé Wink sẽ đạt hiệu quả cao nhất Embarrassed
Bác Cua này đúng là góp ý vẫn không thay đổiTongue sản phẩm của bác nói rẻ bằng 1/3 sản phẩm khác, nhưng phải dùng tới 4 loại mới đạt hiệu quả vậy thì chi phí cho phân bón của bác là 1/3 x 4= 4/3 = 130% so với loại khác rồi bác nhỉ?

ALOEVERA FERTILIZER
Quay về đầu
stin Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 02 May 2012
Địa chỉ: HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn stin Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 6:47pm
đất tribat mình thường mua chỉ 50-55k bao 50dm3 thui mà
loại đất tribat mới này max thế những 70-110k
Quay về đầu
WALL-E Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 06 Mar 2012
Địa chỉ: Hà Nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn WALL-E Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 6:48pm
Từng viết bởi stin stin Đã được viết:

đất tribat mình thường mua chỉ 50-55k bao 50dm3 thui mà
loại đất tribat mới này max thế những 70-110k

Bạn mua ở đâu loại đất này vậy,bạn post hình lên cho mình coi với.
Chúng ta có thể sống mà không cần dầu lửa nhưng chúng ta sẽ chết nếu thiếu nước và thức ăn,không khí!
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Cua Xù Bụ Bẫm Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 10:20pm
Từng viết bởi aloevera aloevera Đã được viết:

Hôm qua mới dùng thử thuốc TP12 của bác cua để trồng thử rau húng lủi và ngò, không biết kết quả ra sao. Mai mốt có kết quả sẽ post cho mọi người thấy.

bạn phải kết hợp dùng cả 4loại luôn đi nhé Wink sẽ đạt hiệu quả cao nhất Embarrassed
Bác Cua này đúng là góp ý vẫn không thay đổiTongue sản phẩm của bác nói rẻ bằng 1/3 sản phẩm khác, nhưng phải dùng tới 4 loại mới đạt hiệu quả vậy thì chi phí cho phân bón của bác là 1/3 x 4= 4/3 = 130% so với loại khác rồi bác nhỉ?

thật là mình chả muốn giải thích những nhân đây nói luôn cho bạn rõ .

các cây khác mình ko nói mình nói riêng cho rau màu .

các loại phân khác sài bạn có giám chắc là ko dùng thêm đạm lân hay thuốc BVTV ko ? ( phân vi sinh của mình bỏ hết ko dùng tới  ok .)

-năng xuất khi sử dụng các loại khác thì sao ?  rồi chi phí mua đất sạch ,làm nhà kích ,nhà lưới ....vv

- nếu muốn phân tích về giá cả thì đừng đem cái giá đơn thuần của phân bón ko .còn nhiều thứ khác nữa bạn à Smile 

-đối với những bạn trồng rau sạch ở nhà ăn như mọi người trên dd này mình chỉ cần các bạn có đất ,nước + phân bón của mình là đủ để trồng rau sạch . nói cho bạn biết đối với rau sạch phân vi sinh của mình chỉ cần bón 1 lần duy nhất cho cả vụ .

bạn muốn kinh doanh thì bạn phải hiểu cái thứ mình bán nó tốt như thế nào phải hiểu dc tai sao nó lại như thế .

Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn aloevera Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 10:46pm

Từng viết bởi aloevera aloevera Đã được viết:

thật là mình chả muốn giải thích những nhân đây nói luôn cho bạn rõ .

các cây khác mình ko nói mình nói riêng cho rau màu .

các loại phân khác sài bạn có giám chắc là ko dùng thêm đạm lân hay thuốc BVTV ko ? ( phân vi sinh của mình bỏ hết ko dùng tới  ok .)

-năng xuất khi sử dụng các loại khác thì sao ?  rồi chi phí mua đất sạch ,làm nhà kích ,nhà lưới ....vv

- nếu muốn phân tích về giá cả thì đừng đem cái giá đơn thuần của phân bón ko .còn nhiều thứ khác nữa bạn à Smile 

-đối với những bạn trồng rau sạch ở nhà ăn như mọi người trên dd này mình chỉ cần các bạn có đất ,nước + phân bón của mình là đủ để trồng rau sạch . nói cho bạn biết đối với rau sạch phân vi sinh của mình chỉ cần bón 1 lần duy nhất cho cả vụ .

bạn muốn kinh doanh thì bạn phải hiểu cái thứ mình bán nó tốt như thế nào phải hiểu dc tai sao nó lại như thế .

Bạn nói hay lắm, thế khi khách hàng nói giá phân bón đắt như ở trên sao bạn không đem mấy cái lý lẽ đó ra để giải thích với họ bạn lại mang cái lý của tôi bán rẻ bằng 1/3 của người khác? Mình nhắc lại cho bạn lần nữa trong kinh doanh cách hành xử điều đó là tối kỵ. Mình thấy thì nói lần cuối này để bạn rút kinh nghiệm thôi, đối với mình không ý nghĩa gì, giá cả như mình nói lần trước sẽ do thị trường quyết định.

Về những thông tin của bạn đưa ra, mình thấy có điều khó hiểu, bạn có thể nói rõ cơ chế nào mà phân vi sinh của bạn lại có thể chỉ dùng 1 lần duy nhất trong 1 vụ mà không cần dùng bất kỳ loại phân khác và cả thuốc BVTV được không? Cái này bạn đã khảo nghiệm ở trên những cây gì? Loại đất gì? Điều kiện sâu bệnh hại như thế nào? Năng suất của cây như thế nào so với việc chăm bón bình thường?Minh không phải là chuyên gia nông nghiệp như bạn, nhưng mình cũng biết chút về vi sinh.

- Hình như bạn sinh năm 87 nhỉ? Nếu đúng vậy thì ...mình xin lỗi chúng ta sẽ dừng các tranh luận nhé!

ALOEVERA FERTILIZER
Quay về đầu
hp_x5 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 17 Apr 2012
Địa chỉ: Hốc Môn
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn hp_x5 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Jan 2013 lúc 11:01pm
Từng viết bởi Cua Xù Bụ Bẫm
" các loại phân khác sài bạn có giám chắc là ko dùng thêm đạm lân hay thuốc BVTV ko ? ( phân vi sinh của mình bỏ hết ko dùng tới ok .)"
   Đoạn văn này bạn nói hơi bị ... xin xem lại
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1234 6>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.01
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.180 Giây.