[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Rau Sạch > Hỏi Và Đáp
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Chỗ bán sinh khối trùn quế ở sài gòn
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

HƯỚNG DẪN ĐƯA HÌNH ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN - 08.2018

VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Chỗ bán sinh khối trùn quế ở sài gòn

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 3132333435>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
hien2009green Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 29 May 2012
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn hien2009green Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 26 Apr 2016 lúc 10:07am
chào luân nhé,
Cái đó là tính có ngâm nước đó bạn. Nên mới nặng dữ vậy đó.

Mình thấy vài người hỏi mình: có cho trùn ăn bã xác mía được không?

Câu trả lời là Không nhé, vì trùn không có rang, chúng chỉ ăn được những thứ mềm, mục ra chứ cứng quá chúng không ăn nổi các bạn ơi.

Nếu bạn nào đi công tác lâu ngày, thì nên cho trùn ăn đủ với lượng thức ăn cỡ 2-3 tuần. Để thức ăn vào nhiều không bị gì cả. Chứ trùn đói chừng 2-3 tuần là chúng bị teo lại, và từ từ không sinh sản nữa và chết khô luôn đó.

Dạo này trời nóng, nên xịt nước vô thành thùng xốp giảm nóng lại cho chúng. Chứ không chúng bò ra ngoài thùng hết trơn ahf. Lấy đồ che nắng kỹ lại để chúng được mát nhé.

Những ai có nguồn phân nông nghiệp, nên nuôi con này tại nhà để xử lý rác địa phương luôn.

Thân
SINH KHỐI TRÙN QUẾ, DỊCH TRÙN QUẾ,TRÙN CÂU
Hẻm42 PhanXichLong P3 PHUNHUAN

Cal0909.570.887SINHKHOI-DICHTRUNQUE
Quay về đầu
tolan1323 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 03 May 2016
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn tolan1323 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 03 May 2016 lúc 10:39am
Chị chủ cho tôi hỏi: 
Hôm trước có mua 5kg sinh khối bên đó, về làm thùng theo hướng dẫn, được khoảng 10 ngày rồi, thời gian đầu thấy trùn leo lên mép thùng rất nhiều, khoảng 3 ngày gần đây thì không thấy nữa, moi lớp sinh khối lên thì thấy rất ít trùn, không biết như thế nào, có lẽ chết hết hay sao?
Thùng xốp để trên sân thượng, có mái che nhưng khá nóng (hướng Tây nên nắng chiều rất gắt - mặc dù đã có lưới che bên trên), thức ăn bỏ vào gần như không thấy trùn ăn.

Tội dự định đem thùng này xuống khu vực bếp (phần thông gió phía sau nhà - che chắn lại cho khỏi mưa, khu vực này mát mẻ hơn) - với phần sinh khối còn lại có thể phát triển được không hay sẽ bị hư hết, cần phải mua sinh khối mới?

Thêm 1 câu hỏi nữa: Bã trà và cà phê (chắc là ca phê dinh dưỡng của quán vỉa hè) có thể cho vào thùng trùn được không? (cứ lấy bã về cho vào luôn hay cần phải phơi khô hoặc ngâm nước?)

Rất mong chị chủ hướng dẫn thêm. Xin cảm ơn nhiều.
Quay về đầu
Thanhnguyen1 Xem từ trên xuống
Member
Member

Địa chỉ: Quan Binh Thanh
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Thanhnguyen1 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 03 May 2016 lúc 7:27pm
Chào cô Hiền, tôi vừa ghé nhà cô mua 6kg sinh khối, ngoài 5kg để nuôi tôi muốn cho 1kg vào tháp rw, cho vào ống rác đó, có sợ rác phân huỷ nóng làm chết trùn khg cô? Cảm ơn cô

Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn hien2009green Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 04 May 2016 lúc 7:25pm
Chào bạn tolan,

bên mình mấy ngày nay cũng bị tình trạng going bạn (trùn bò lên mép thùng, sau đó biến đâu mất tiêu).
Lý do là nóng quá và thùng xốp mới có mùi khó chịu, chúng hay tim cách thoát đi.

Và chúng chui xuống dưới sâu hơn nên khó tìm ra chúng.

Cách xử lý: xịt vào thành thùng xốp giảm độ nóng.
đục lỗ thùng xốp và tưới nưới sương sương lên đó để giảm độ nóng và giảm chết hoặc khô trùn

còn mấy câu hỏi khác, từ từ mình trả lời tiếp nha. hơi bị dí vì nghĩ lễ khá lâu

chào chú Thanh,
1kg vào ống rác là không nhiều nhé, maximum 3kg vẫn ok. không sợ nóng quá đâu chú ah.

than!

Quay về đầu
Thanhnguyen1 Xem từ trên xuống
Member
Member

Địa chỉ: Quan Binh Thanh
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Thanhnguyen1 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 05 May 2016 lúc 7:30am
Vậy là ok, tks cô Hiền.
Quay về đầu
camchau Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 06 May 2016
Địa chỉ: Gò Vấp
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn camchau Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 May 2016 lúc 3:38pm
Bạn ơi, bạn mua sinh khối trùn ở đâu vậy, mình muốn mua nhưng ít thôi
Quay về đầu
duongbachhop Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 28 Mar 2016
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn duongbachhop Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 May 2016 lúc 6:17pm
A của e có trại trùn quế ở hóc môn. Mọi người có nhu cầu hay đang nuôi gặp vấn đề j inbox e tư vấn nhé
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (1) Thanks(1)   Trích dẫn hien2009green Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 May 2016 lúc 6:23pm
Chào Châu nhé,
Bạn lien hệ địa chỉ hẻm 42 phan xích long phường 3 phú nhuận. nhớ hỏi phường 3 cho đỡ nhầm đường nhé.

hoặc alo sdt 0909 570 887 để được tư vấn nhé.
Bạn có thể hỏi bất kỳ câu hỏi nào nhé. zalo, face, inbox ở đây đều được nhé...

Mà bạn mua với mục tiêu xử lý rác thùng xốp hay tháp rau? hay làm gì? để tư vấn cho đúng nhé! Thân

Quay về đầu
tanle Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 08 Apr 2016
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn tanle Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 07 May 2016 lúc 9:41am
Bên mình có cung cấp phân hữu cơ ép viên, thành phần từ phân bò 100%. Tạo môi trường sinh sống cho vi sinh vật trong đất đặc biệt là trùn quế. Đồng thời cải tạo đất trong quá trình bón phân hoá học trong thời gian dài

Chỉ tiêu sản phẩm, được kiểm định taị trung tâm 3
Hàm lượng hữu cơ: 87,5%
Hàm lượng Axit Humic: 5,85%
Hàm lượng N tổng: 1,35%
Hàm lượn P205 tổng: 1,42%
Hàm lượng K20: 1,37%

http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=27843

Đã được chỉnh sửa bởi tanle - 07 May 2016 lúc 9:42am
Quay về đầu
myfaco Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 16 May 2016
Địa chỉ: 213c hiền vuong
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn myfaco Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 19 May 2016 lúc 1:27pm
Chào Bạn Hiền Mình Muốn Hỏi sinh khối bao nhiêu 1 kg và có ship xuống quận tân phú không vậy mình muốn nuôi trong thùng sốp
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 3132333435>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.641 Giây.