[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Thảo Luận Về Rau Sạch [đang di chuyển dữ liệu...] > Sẻ Chia Kinh Nghiệm
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

HƯỚNG DẪN ĐƯA HÌNH ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN - 08.2018

VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

Kinh nghiệm trồng bầu, bí, mướp và cách chăm bón

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 4445464748>
Tác giả
Nội dung
 Đánh giá bài viết: Đánh giá: 1 Số phiếu, Average 5.00  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
dgdinhlinh Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 25 Dec 2016
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn dgdinhlinh Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 Jul 2017 lúc 10:51am
Mặc dù các chuyên gia nông nghiệp cũng khuyên nhưng theo mình thì tuyệt đối không nên khoanh gốc vì thứ nhất nó rất dễ bị thúi thân, đứt gốc khi trời mưa nhiều hoặc tưới ẩm liên miên.Thứ hai đừng nghỉ khoanh gốc sẽ tốt cho cây do hút được nhiều dinh dưỡng mà thật ra nó làm chậm sự phát triển  cân bằng giửa thân và rễ. Khi bạn khoanh gốc, thân và ngọn chắc chắn sẽ chậm lớn do cây phải tập trung lo cho bộ rễ trước, hơn nữa loại rễ mọc thêm này hoàn toàn không đáng vì nó rất ngắn. Bạn cứ để thẳng cho cây phát triển bình thường sau này cây lớn nếu đủ phân, rễ chính sẽ phát triển rất mạnh vươn dài hàng mét cho trái nhiều và thời gian sẽ bền hơn hẵn khoanh rễ đấy.Thứ 3 nếu khoanh rễ tốt hơn thì các nông trại của nước ngoài đã làm rồi nhưng ở đấy hoàn toàn không thấy.< async="" ="//www.googletagmanager.com/gtm.js?id=GTM-TMLW42T">< title="domIsLoadedS" id="domIsLoadedS">var dataLayer=dataLayer || []; (function(w,d,s,l,i,h){if(h=='tagmanager.google.com'){return}w=w||[];w.push({'gtm.start':new Date().getTime(),event:'gtm.js'});var f=d.getElementsByTagName(s)[0],j=d.createElement(s),dl=l!='dataLayer'?'&l='+l:'';j.async=true;j.src='//www.googletagmanager.com/gtm.js?id='+i+dl;f.parentNode.insertBefore(j,f);})(window,document,'script','dataLayer','GTM-TMLW42T',window.location.hostname);< title="domIsLoadedS" id="domIsLoadedS">var dataLayer=dataLayer || []; (function(w,d,s,l,i,h){if(h=='tagmanager.google.com'){return}w=w||[];w.push({'gtm.start':new Date().getTime(),event:'gtm.js'});var f=d.getElementsByTagName(s)[0],j=d.createElement(s),dl=l!='dataLayer'?'&l='+l:'';j.async=true;j.src='//www.googletagmanager.com/gtm.js?id='+i+dl;f.parentNode.insertBefore(j,f);})(window,document,'script','dataLayer','GTM-TMLW42T',window.location.hostname);
Quay về đầu
ongthannet Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 14 Apr 2014
Địa chỉ: 17a
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ongthannet Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 Jul 2017 lúc 11:42am
Từng viết bởi nhuongvo nhuongvo Đã được viết:

các bác giúp em với. Em trồng 5 dây bầu leo giàn trong nhà lưới, cây rất tốt ko sâu bệnh. Ra hoa ra trái sum xuê. Em tự tay thụ phấn và em có thả ong, bứom vào nhà lưới. Tuy nhiên bầu ko đậu 1 trái nào hết. Bí rợ đậu 70%. Mướp hương đậu 40%. Dưa leo đậu 95%. Mong các anh giúp
Dây Bầu của bạn có hoa cái hông?
Quay về đầu
QUANGON Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 24 Feb 2014
Địa chỉ: NHATRANG
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn QUANGON Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 07 Aug 2017 lúc 8:21pm
BẠN MUA THUỐC DỤ RUỒI ĐỤC TRÁI LÀ OK NGAY ĐẬU TRÁI NGAY
Quay về đầu
c4u2sky Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 30 Aug 2017
Địa chỉ: Ha noi
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn c4u2sky Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Aug 2017 lúc 9:12am
Bài viết bổ ích mình cũng rất thích trồng cây trên sân thượng
Quay về đầu
phan thi ai Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 08 Sep 2017
Địa chỉ: hà nam
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn phan thi ai Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 17 Sep 2017 lúc 9:20pm
Cho em hỏi trồng su su thì có áp dụng cách của anh Mướp Phương đc ko? Có khoanh gốc, và bấm ngọn ko? Em mới trồng hnay

Đã được chỉnh sửa bởi phan thi ai - 18 Sep 2017 lúc 8:26am
Quay về đầu
hoangcf Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 20 Sep 2017
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn hoangcf Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 20 Sep 2017 lúc 4:57pm
oh hay nhỉ, nhà mình trồng mướp dàn xanh tốt lắm mà chưa thấy hoa quả gì cả
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ongthannet Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 21 Sep 2017 lúc 11:22am
Trồng bầu, bí, mướp thì cần rất nhiều nước.
Quay về đầu
so chu Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 13 Sep 2017
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn so chu Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 25 Oct 2017 lúc 8:58am
Các bác cho em hỏi mướp có phải thụ phấn không ạ? vì vườn nhà em gần như nhà kính không có ong bướm gì cả nên em thấy nó bắt đầu ra hoa cái mà không biết có đậu quả không? mong các Bác chỉ giáo giúp.
Quay về đầu
Member
Member
Ảnh đại diện

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ongthannet Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 25 Oct 2017 lúc 12:58pm
Nhà kính mà có gió đối lưu, cây Mướp vẫn có trái. 
Quay về đầu
so chu Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 13 Sep 2017
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn so chu Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 26 Oct 2017 lúc 9:44am
Từng viết bởi ongthannet ongthannet Đã được viết:

Nhà kính mà có gió đối lưu, cây Mướp vẫn có trái. 
Thế thì hay quá vì có một mặt Em chỉ dùng lưới Inox mắt nhỏ để lấy gió. Nên cây nhà em đang thấy có hoa cái mà thấp thỏm không biết có đậu quả không? 
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  <1 4445464748>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.359 Giây.