[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Rau Sạch > Hỏi Và Đáp
Điều lệ sinh hoạt   Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - mua tấm cách nhiệt ở đâu
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

HƯỚNG DẪN ĐƯA HÌNH ẢNH LÊN DIỄN ĐÀN - 08.2018

VĂN HÓA - QUY TẮC ỨNG XỬ VÀ NỘI QUY DIỄN ĐÀN RAU SẠCH

mua tấm cách nhiệt ở đâu

Trả lời bài  Trả lời bài 
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
lina0903 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 20 Sep 2012
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lina0903 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : mua tấm cách nhiệt ở đâu
    Đã đăng: 08 Apr 2013 lúc 7:04pm
cho em hỏi ở tphcm thì mình tìm mua tấm cách nhiệt ở đâu ạ? mấy hôm nay trời nóng quá, chiều tắt nắng ròi mà sờ vào mấy  cái chậu nhựa vẫn còn nóng ( giữa trưa chắc  ...Cry) nên em tính mua về quấn quanh chậu cho hạ nhiệt bớt.
Quay về đầu
vab121 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 03 May 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn vab121 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 09 Apr 2013 lúc 2:03pm
bạn có thể ghé khu Tô Hiến Thành, Lý Thường Kiệt
Quay về đầu
hoamia Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 13 Mar 2013
Địa chỉ: Hà Nội
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn hoamia Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 09 Apr 2013 lúc 4:41pm
Hình như chủ top đang hiểu sai vấn đề, nếu quấn anh chậu để mong hạ nhiệt quá bằng con dao hai lưỡi à, hạ nhiệt tránh hấp thụ nhiệt hay là bảo quản nhiệt lâu hơn.

Còn mình nghĩ nếu chậu sáng màu thì nhiệt được hấp thụ vào chậu bởi bề mặt đất phía mặt chậu là chủ yếu.
Theo ý kiến còi của mình thì nếu nắng quá bạn xử dụng tấm lưới giảm bớt nắng căng ra có thể kéo ra kéo vào. Giá khoảng 14-15k/1 mét vuông thì phải
Kỹ sư Điện tử trồng hoa
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lina0903 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 10 Apr 2013 lúc 9:40am
Từng viết bởi vab121 vab121 Đã được viết:

bạn có thể ghé khu Tô Hiến Thành, Lý Thường Kiệt

em cảm ơn anh ạ

Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lina0903 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 10 Apr 2013 lúc 9:59am
Từng viết bởi hoamia hoamia Đã được viết:

Hình như chủ top đang hiểu sai vấn đề, nếu quấn anh chậu để mong hạ nhiệt quá bằng con dao hai lưỡi à, hạ nhiệt tránh hấp thụ nhiệt hay là bảo quản nhiệt lâu hơn.

Còn mình nghĩ nếu chậu sáng màu thì nhiệt được hấp thụ vào chậu bởi bề mặt đất phía mặt chậu là chủ yếu.
Theo ý kiến còi của mình thì nếu nắng quá bạn xử dụng tấm lưới giảm bớt nắng căng ra có thể kéo ra kéo vào. Giá khoảng 14-15k/1 mét vuông thì phải

em cảm ơn ý kiến của anh (chắc là anh vì em thấy giọng văn giống của nam Big smile)

thật ra ban đầu  em đã nghĩ đến phương án che lưới giảm nắng nhưng loại luôn vì đk nhà em ko cho phép.  mấy chậu cần tránh nóng là những chậu em tạm thời đặt trên mái nhà. xung quanh nhà em lại ko có nhà khác che chắn nên đếm mùa mưa bão thì gió giật kinh khủng, tấm màng sẽ ko sống sót nổi.

em dùng chậu ds6 màu đen ---> nó hấp thu nhiệt kinh lắm nên em mới phải nghĩ đến việc quấn nó lại bằng miếng cách nhiệt >.<,  em ko hiểu ý anh lắm vì em thấy các anh chị thủy canh dùng tấm cách nhiệt này quấn quanh ống để chống nóng cho dung dịch mà?? 

Quay về đầu
duongdv Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 27 May 2010
Địa chỉ: Bắc Giang
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn duongdv Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 10 Apr 2013 lúc 10:25am
Từng viết bởi lina0903 lina0903 Đã được viết:

cho em hỏi ở tphcm thì mình tìm mua tấm cách nhiệt ở đâu ạ? mấy hôm nay trời nóng quá, chiều tắt nắng ròi mà sờ vào mấy  cái chậu nhựa vẫn còn nóng ( giữa trưa chắc  ...Cry) nên em tính mua về quấn quanh chậu cho hạ nhiệt bớt.

Bạn ra các cửa hàng bán vật liệu xây dựng, sắt thép... ở đó họ có bán loại cách nhiệt như các anh chị vẫn bọc ở hệ thống thủy canh.
Còn ở những vị trí nắng ở góc sân nhiều mình bọc luôn cả thùng xốp vừa thẩm mỹ, vừa cách nhiệt.
Quay về đầu
ThanhNM Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 18 Aug 2011
Địa chỉ: 17 Ly Van Phuc
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ThanhNM Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 10 Apr 2013 lúc 10:44am
Bạn thử ra chợ kim biên xem. Ở đó có mọi thứ trên đời :)
Chậu thông minh trồng rau, hoa mà không vưỡng vãi nước ra ngoài
http://www.citifarm.com.vn

Quay về đầu
tl01 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 12 Oct 2012
Địa chỉ: VN-HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (1) Thanks(1)   Trích dẫn tl01 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 10 Apr 2013 lúc 10:56am
tấm cách nhiệt có nhiều loai nhiều giá lắm tùy độ dày mỏng giá khác nhau và tùy chất lượng lớp bạc nữa nhé.
hỏi bác sâu í, bác ấy chuyên về XD sẽ rành hơn và biết nơi bán giá phải chăng vừa túi tiền rau sạch.
3mm, 5mm, 1cm.
1 mặt hay 2 mặt phủ bạc vv......
ra nguyễn chí thanh gần đầu ngã 7 có cửa hàng Cát Tường e thấy có bán đó, họ SX luôn đó.

Đã được chỉnh sửa bởi tl01 - 10 Apr 2013 lúc 10:57am
01214759310
Quay về đầu
vlnxnet Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 20 Mar 2021
Địa chỉ: Hồ Chí Minh
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn vlnxnet Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Mar 2021 lúc 11:01am
Có nhu cầu sử dụng tấm cách nhiệt thì ghé Vật Liệu Nhà Xanh tại địa chỉ: 272/8 Phan Văn Hớn, Phường Tân Thới Nhất, Quận 12, TPHCM
https://tampolycarbonate.vn
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài 
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.03
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.297 Giây.