Tìm kiếm bài viết trước khi post bài

Cây thuốc giúp hạ men gan?

Trả lời bài        Trả lời bài       
Tác giả
vnsdore Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 12 Feb 2013
Địa chỉ: Vũng Tàu
Tình trạng: Offline
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn vnsdore Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Cây thuốc giúp hạ men gan?
    Đã đăng: 05 Jun 2013 lúc 16:53
Lúc trước mình có đi khám viêm gan B, bác sĩ bảo men gan hơi cao nên sau đó mình trường kì uống cây ch* đ*. Kết quả là men gan đã trở lại mức bình thường. Mấy năm gần đây chắc do nhà nhà đều biết công dụng của cây ch* đ* nên cây này chỗ mình gần như là đã tuyệt chủng, đi cả ngày chả bói ra được cây nào nữa trong khi dạo này men gan của mình có tình trạng tăng trở lại. Xin nhờ mọi người tư vấn cho các loại thảo dược khác có thể giúp hạ men gan mà mình có thể trồng trong vườn nhà ạ.Ouch

******* Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách *******
Copy đường link dưới đây, để gửi đến cho bạn bè xem bài viết này !
Ao xưa
Con ếch nhảy vào
Tiếng nước xao
            Basho
Quay về đầu
mehainam2003 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 25 Aug 2012
Địa chỉ: HCM
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn mehainam2003 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 05 Jun 2013 lúc 20:39
Bạn xem thuốc livsin-94. Thuốc này chiết xuất từ Diệp Hạ Châu ( chó đẻ răng cưa ). Bạn mình cũng uống khi bị Viêm gan B & ko hết virus nhưng cũng tạo được kháng thể( như vậy là quá tốt, giống như người đã được chích ngừa đó) lúc đó men gan bình thường. Thuốc này cũng có người hết viêm gan B đó bạn, nhưng uống thuốc này hơi lâu, hơi trường kỳ ( 3 tháng 1 kỳ nghỉ 1 tháng) cho đến khi hết bệnh. Nhưng chắc với trường hợp của bạn thì phải điều trị giảm men gan cấp  rồi uống thuốc này quá . Vài đều với bạn để bạn tham khảo, chúc bạn mau hết bệnh.

Quay về đầu
missphuonghp Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 15 Feb 2013
Địa chỉ: Ly Thuong Kiet,
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn missphuonghp Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Jun 2013 lúc 12:56
Gần nhà mình (bưu điện Phú Thọ) mọc hoang rất nhiều cây diệp hạ châu. Nếu bạn trồng thì ghé nhổ về trồng cũng được đó, cây còn non lắm, nhưng chắc k già được vì nó mọc trên đường đi mà

Quay về đầu
ThanhNM Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 18 Aug 2011
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn ThanhNM Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Jun 2013 lúc 13:49
Cây ch* đ* mọc hoang khá nhiều. Bạn đi về các vùng ven Quận 9, Thanh đa... dọc nhiều lắm

Quay về đầu
vnsdore Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 12 Feb 2013
Địa chỉ: Vũng Tàu
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn vnsdore Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Jun 2013 lúc 14:47
Nhà mình ở Vũng Tàu cây này gần như là không còn, mùa mưa có lẽ còn thấy chứ mùa khô không kiếm được cây nào cả :o
@Mehainam2003: Mình ngại dùng thuốc tây do dùng nó nhiều sợ gây tác dụng phụ :(

Ao xưa
Con ếch nhảy vào
Tiếng nước xao
            Basho
Quay về đầu
mehainam2003 Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 25 Aug 2012
Địa chỉ: HCM
tùy chọn đăng bài tùy chọn đăng bài   Trích dẫn mehainam2003 Trích dẫn  Trả lời bài       Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 06 Jun 2013 lúc 14:50
Từng viết bởi vnsdore

Nhà mình ở Vũng Tàu cây này gần như là không còn, mùa mưa có lẽ còn thấy chứ mùa khô không kiếm được cây nào cả :o
@Mehainam2003: Mình ngại dùng thuốc tây do dùng nó nhiều sợ gây tác dụng phụ :(
 Cái này ko phải thuốc tây bạn a. Thuốc Nam dạng viên Smile.

Quay về đầu
 Trả lời bài        Trả lời bài       

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Trang này được hoàn thành trong 0.250 Giây.

Copyright@ 2007 - 2013 by Nông Phẩm Xanh
Tel: 08. 350 30 343 | Fax: 08. 3826 3247 | Email: nongphamxanh@rausach.com.vn
Địa chỉ: 254/53 Bến Vân Đồn, Phường 5, Quận 4, TP.Hồ Chí Minh