[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Rau Sạch > Nối Vòng Tay Lớn
  Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - Mình có hạt bông so đũa
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

Hệ thống email đã được cập nhật. Các user không đăng nhập được vui lòng dùng chức năng quên mật khẩu để được kích hoạt lại. Lưu ý khi đăng ký thành viên mới sẽ có email yêu cầu kích hoạt, vui lòng kiểm tra email đăng ký được gởi đến (có thể email nằm trong mục SPAM).
Nhấn vào liên kết này khi bạn quên mật khẩu

Mình có hạt bông so đũa

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  123 33>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
HOABANTRANG73 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 10 Jul 2011
Địa chỉ: THU DUC
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn HOABANTRANG73 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : Mình có hạt bông so đũa
    Đã đăng: 02 Aug 2011 lúc 6:56pm
Mình thấy có ACE thích giống cây so đũa nhà mình có cây màu đỏ chiều nay mình mới đi xin được nhiều hạt nhưng hạt từ năm trước nên bị sâu đụcc nhiều nhặt được 1 ít hạt 40  hạt tốt, chiều nay mình đã gieo ( khoảng 15 hạt vào ly mỗi ly 2 hạt nếu bạn nào đến lấy hạt thì mình cho hay mình giử qua bưu điện cũng được (chắc cho vào bao thư kh sao đâu nhỉ) còn cây con phải chờ hehehe, vì nhà mình ở gần trường đại học Nông Lâm TPHCM ai tiện thì ghé qua lấy cũng được (ĐT 01689439507)
Quay về đầu
HOABANTRANG73 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 10 Jul 2011
Địa chỉ: THU DUC
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn HOABANTRANG73 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 05 Aug 2011 lúc 7:34am
MÌNH CÒN NHIỀU HẠT BÔNG SO ĐŨA MẦU ĐỎ (ĂN THẤY CÓ VI ĐẮNG) RA HOA LIÊN TỤC NẾU AEC NÀO MUỐN LẤY HẠT NHẮN TIN CHO MÌNH HOẶC CHO ĐỊA CHỈ MÌNH GIỬ BƯU ĐIỆN TỚI CHO NHÉ. HOẶC ĐẾN NHÀ LẤY HẠT CŨNG ĐƯỢC
Quay về đầu
luckyboy4444 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 19 Feb 2011
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn luckyboy4444 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 05 Aug 2011 lúc 10:36am
Từng viết bởi HOABANTRANG73 HOABANTRANG73 Đã được viết:

MÌNH CÒN NHIỀU HẠT BÔNG SO ĐŨA MẦU ĐỎ (ĂN THẤY CÓ VI ĐẮNG) RA HOA LIÊN TỤC NẾU AEC NÀO MUỐN LẤY HẠT NHẮN TIN CHO MÌNH HOẶC CHO ĐỊA CHỈ MÌNH GIỬ BƯU ĐIỆN TỚI CHO NHÉ. HOẶC ĐẾN NHÀ LẤY HẠT CŨNG ĐƯỢC

Bạn có thể gửi cho mình 1 ít hạt ông so đũa duoc hok. đia chỉ mình là 26 Đồng Xoài F13 QTân Bình. Cảm ơn bạn
Quay về đầu
vuon xanh Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 18 Aug 2011
Địa chỉ: bao loc
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn vuon xanh Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 Aug 2011 lúc 9:59pm
Hoabantrang oi, mình ở hơi xa nhưng cũng bon chen nhe. He he he. Cho mình xin xin vài hạt nhá! Thanh kìu nhìu nhìu trước!
Quê hương nếu ai không nhớ
Sẽ không lớn nổi thành người!
Quay về đầu
vuon xanh Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 18 Aug 2011
Địa chỉ: bao loc
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn vuon xanh Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 29 Aug 2011 lúc 10:03pm
trùi ui. wên báo địa chỉ Lương Thị Thanh Hiền 144. Phan Đình Phùng, phường 2, TP Bảo lộc, Lâm Đồng. Mấy cái bông so đũa này mà nhúng lẩu thì. Chẹp. chẹp! Thèm wá đi!
Quê hương nếu ai không nhớ
Sẽ không lớn nổi thành người!
Quay về đầu
ha_anh2011 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 22 Jun 2011
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn ha_anh2011 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 30 Aug 2011 lúc 9:19am
@HOABANTRANG73:
Mình đã nhận được hạt bông so đũa của bạn, xin chân thành cám ơn.
Người ta nghiêng mình trước tài năng, nhưng lại cúi đầu trước lòng nhân !
Quay về đầu
kimloansh7 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 15 Jan 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn kimloansh7 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 15 Jan 2012 lúc 9:08pm
bạn ơi, cho mình hỏi cách để trồng cây bông so đũa đi. Mình đang có 1 ít hạt bông so đũa, mà không biết trồng có được không?

kimloansh7
Quay về đầu
kimloansh7 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 15 Jan 2012
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn kimloansh7 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 15 Jan 2012 lúc 9:12pm
bạn đã trồng cây bông so đũa chưa vây?

kimloansh7
Quay về đầu
nguyen81jennifer Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 30 May 2011
Địa chỉ: 001 lô b
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn nguyen81jennifer Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Jan 2012 lúc 1:04am
bạn ơi cho mình xin 1 ít hạt bông so đũa nha.địa chỉ của mình: 001 lô b c/c hùng vương,đường đặng thái thân,p.11,q.5 .cám ơn bạn nhiều.bạn chỉ cho mình cách trồng luôn nha.hihi
www.hieukhacyenphuong.com
Quay về đầu
Nh Binh Chau Xem từ trên xuống
Member
Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 02 Jun 2011
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn Nh Binh Chau Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 16 Jan 2012 lúc 6:10am
Từng viết bởi nguyen81jennifer nguyen81jennifer Đã được viết:

bạn ơi cho mình xin 1 ít hạt bông so đũa nha.địa chỉ của mình: 001 lô b c/c hùng vương,đường đặng thái thân,p.11,q.5 .cám ơn bạn nhiều.bạn chỉ cho mình cách trồng luôn nha.hihi

Bạn mến,

BC sẽ gởi tặng bạn hạt cây so đủa đỏ. Chỉ cần bạn trồng tốt 4 cây thôi. Bạn sẽ nấu được 8 nồi canh lớn /tuần. Ăn hết tháng nấy qua tháng nọ. Trồng 1 lần, ăn dài dài. Hoa so đủa sạch 100% luôn, vì không cần thuốc trừ sâu, trừ nấm. Cứ 2 ngày là phải hái hoa 1 lần, không thì nó nở tét bét, và đậu trái luôn. Canh chua so đủa, so đủa luộc, so đủa xào, lẩu so đủa. Món nào cũng ngon đặc sắc. Bạn sẽ ngất ngây khi ngắm hoa so đủa đu đua trên cành. Cảm giác thật là ấm áp, đầy đủ, và bình yên (nếu cứ đánh nhau hoài, chiến tranh hoài thì sao mà cảm nhận được trạng thái nầy. Nếu cứ phải ăn rau chợ, đầy thuốc trừ sâu, trừ nấm. Thì hoa so đủa là biện pháp tốt nhất để tránh ăn rau bẩn. Mà lại rất nhàn hạ, trồng 1 lần ăn quanh năm luôn). Khi nhận được hạt, bạn nên gieo trồng ngay. Hạt càng để lâu càng khó mọc.

Trồng so đủa: Bạn trộn đất với cám dừa, trấu tươi, tro trấu, phân bò, vỏ đậu phọng, phân hữu cơ (phân rác mục). Quan trọng là phải có đất. Các thứ còn lại, bạn có gì thì trộn vào cái đó. Cho hổn hợp trên vào cái chậu to(to tới cở nào bạn có thể, vì bạn ở chung cư mà. Trồng thẳng xuống đất nó mọc xung lắm). Bạn ngậm hạt trong nước ấm 3 sôi-2 lạnh 6 giờ. Sau đó bạn ủ hạt trong khăn giấy (nhớ giữ ẩm cho khăn giấy. Một ngày sau, bạn đem chôn vào đất đã chuẩn bị sẵn, cách mặt đất 2 cm. Tưới ẩm mỗi ngày và chờ nó mọc lên .Chúc bạn mau có mùa bội thu hoa so đủa.Mến, BC

Đã được chỉnh sửa bởi Nh Binh Chau - 16 Jan 2012 lúc 6:24am
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  123 33>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.01
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.180 Giây.