[Diễn đàn] [Diễn đàn] > Thảo Luận Về Rau Sạch > Vật Tư Trồng Cây
  Có bài mới Có bài mới Kênh RSS - tư vấn giúp em cách pha chế phân bón lá .
  Tìm kiếm trong diễn đàn   Events   Đăng ký Đăng ký  Đăng nhập Đăng nhập

tư vấn giúp em cách pha chế phân bón lá .

Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  123>
Tác giả
Nội dung
  Chủ đề  Tìm kiếm Chủ đề Tìm kiếm  Tùy chọn chủ đề Tùy chọn chủ đề
lamchuan2006 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 16 Nov 2011
Status: Offline
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lamchuan2006 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Chủ đề : tư vấn giúp em cách pha chế phân bón lá .
    Đã đăng: 18 Nov 2011 lúc 11:55am
hiện nay em đang cần pha chế thành phân bón lá phục vụ cho vườn cây nhà em nhưng kiến thức hóa em còn nông cạn mong các sư huynh chỉ giáo :
công thức như sau :
N 150g / lít
P 300g/ lít
K 150g/lít
kết hợp với vi lượng và NAA ,Ga3 . nhưng em chưa biết dùng hóa chất nào để pha chế vd
N em co thể dùng ure được không .
P em không biết dùng chất nào .
K em dùng KCL được k .
bo em dùng Axit boric được không .
Mong mấy sư huynh có kinh nghiệm chỉ thêm .
Quay về đầu
xao Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 14 Nov 2011
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn xao Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Nov 2011 lúc 3:19pm
Từng viết bởi lamchuan2006 lamchuan2006 Đã được viết:

hiện nay em đang cần pha chế thành phân bón lá phục vụ cho vườn cây nhà em nhưng kiến thức hóa em còn nông cạn mong các sư huynh chỉ giáo :
công thức như sau :
N 150g / lít
P 300g/ lít
K 150g/lít
kết hợp với vi lượng và NAA ,Ga3 . nhưng em chưa biết dùng hóa chất nào để pha chế vd
N em co thể dùng ure được không .
P em không biết dùng chất nào .
K em dùng KCL được k .
bo em dùng Axit boric được không .
Mong mấy sư huynh có kinh nghiệm chỉ thêm .

Anh Sâu rau đâu, vào chỉ cho em nó kìa!
Quay về đầu
sâurau Xem từ trên xuống
Moderator
Moderator
Ảnh đại diện

Gia nhập: 21 Feb 2009
Địa chỉ: qBthanh -TP.HCM
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn sâurau Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Nov 2011 lúc 4:44pm
@xao: Hi,hi... dân tài tử chỉ chỏ lung tung có ngày bị uýnh chít à. Nhưng tớ vẫn cố giúp lamchuan bằng 2 cách:

@lamchuan:

1.Theo kinh nghiệm Sâu:(tớ hoàn toàn chịu trách nhiệm, cây vẫn tốt khi Sâu test )
Dùng ddtc cho cây giai đoạn ra hoa tớ đã post rồi đó. Pha loãng sao cho ppm=200 và chỉ phun vào mặt dưới lá.
(caremvn đã tưới gốc cây caosu nhưng kết quả ko khả quan). Bạn hãy bón lá như Sâu nói ở trên! 

2.Vào web nông học, tác giả là các bạn sinh viên nông học năng động đã có trình ứng dụng chạy ra kết quả gần như bạn mong muốn. Ở đây này:http://nonghoc.com/nonghoc/DungDichThuyCanh.aspx
N/P/K khoảng 65/300/168. Kinh nghiệm pha NAA (kích rễ) tớ sẽ giải thích khi gặp nhau. Cách này cây có thế nào thì cứ bám bạn lhha98 để hỏi tiếp. Hiệu quả thì hú lhha và Sâu lairai, OK? 

Không thịt, chưa chết. Hết rau là tèo! 0908201001.
Nguyễn Quang Thiều, STK 10224116364011 TECHCOMBANK chi nhánh Saigon
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lamchuan2006 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Nov 2011 lúc 7:21pm
kết hợp các dạng phân đơn thì sao su huynh .
mong các sư huynh và sư tỉ giúp em gấp em đang cần rất gấp .

Quay về đầu
nguyendinh49 Xem từ trên xuống
Member
Member

Gia nhập: 14 Jan 2011
Địa chỉ: abc
Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn nguyendinh49 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Nov 2011 lúc 8:25pm
[QUOTE=xao]
[QUOTE=lamchuan2006]hiện nay em đang cần pha chế thành phân bón lá phục vụ cho vườn cây nhà em nhưng kiến thức hóa em còn nông cạn mong các sư huynh chỉ giáo :công thức như sau : N 150g / lít P 300g/ lít K 150g/lít kết hợp với vi lượng và NAA ,Ga3 . nhưng em chưa biết dùng hóa chất nào để pha chế vd N em co thể dùng ure được không .P em không biết dùng chất nào .K em dùng KCL được k .bo em dùng Axit boric được không .Mong mấy sư huynh có kinh nghiệm chỉ thêm .

Bạn có thể pha như sau:
KNO3 : 350g ( phân kali nitrat)
NH4H2PO4: 500g ( phân MAP)
Urea: 100g
Tất cả , pha với 5l nước.
Kết quả :Công thức phân bón lá là 15/30/15
Sử dụng : 5cc/ 1lit
* NAA , GA3:
Bạn có thể dùng THIÊN NÔNG ( link http://www.sieuthinongnghiep.com/kich-thich-tang-truong/product/455.html) pha chung theo hướng dẫn của nhà sản xuất.
* Viluong:
Dùng FETRILON-COMBI (link http://www.sieuthinongnghiep.com/kich-thich-tang-truong/product/260.html) pha chung theo hướng dẫn của nhà sản xuất.

Nếu không muốn pha , bạn có thể thay thế với phân bón lá 15/30/15 + Viluong, như phân bón lá Bình điền 007

Đã được chỉnh sửa bởi nguyendinh49 - 18 Nov 2011 lúc 8:32pm
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lamchuan2006 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 18 Nov 2011 lúc 9:26pm
xin cám ơn sư huynh đã tư vấn

Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lamchuan2006 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 19 Nov 2011 lúc 8:45pm
xin các sư huynh tư vấn tiếp giúp em em muốn tỉ lệ là 1/1000 lít nước . với lượng phân như trên thì không thể rồi mong các sư huynh tư vấn giúp em .
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn nguyendinh49 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 19 Nov 2011 lúc 9:38pm
Từng viết bởi lamchuan2006 lamchuan2006 Đã được viết:

xin các sư huynh tư vấn tiếp giúp em em muốn tỉ lệ là 1/1000 lít nước . với lượng phân như trên thì không thể rồi mong các sư huynh tư vấn giúp em .

Thế thì Bạn pha Tất cả , pha với 1lit nước, nhưng e rằng khó hòa tan. Hãy thử pha thử trước 100ml
KNO3 : 35g ( phân kali nitrat)
NH4H2PO4: 50g ( phân MAP)
Urea: 10g
Sử dụng: 1cc/1lit
Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn lamchuan2006 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 19 Nov 2011 lúc 10:03pm
không biết có cách nào làm tăng độ tan không sư huynh .

Quay về đầu
Member
Member

Tùy chọn đăng bài Tùy chọn đăng bài   Thanks (0) Thanks(0)   Trích dẫn nguyendinh49 Trích dẫn  Trả lời bài Trả lời Direct Link To This Post Đã đăng: 19 Nov 2011 lúc 10:16pm
Mà tại sao, lại phải cần tỷ lệ 1/1000.Sao ko dùng tỷ lệ 5/1000 hoặc 10/1000 sẽ đỡ sai số hơn.
Quay về đầu
 Trả lời bài  Trả lời bài  Trang  123>
  Share Topic   

Di chuyển nhanh Những sự cho phép của diễn đàn Xem từ trên xuống

Forum Software by Web Wiz Forums® version 11.01
Copyright ©2001-2014 Web Wiz Ltd.

Trang này được hoàn thành trong 0.078 Giây.